NimitGuitar webboard
รบกวนแนะนำ amp acoustic - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Electric music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=17)
+--- Thread: รบกวนแนะนำ amp acoustic (/showthread.php?tid=2972)

Pages: 1 2 3

รบกวนแนะนำ amp acoustic - dadtennis - 28-11-2008

ช่วยแนะนำ amp acoustic ราคาประมาณ 16K ที่คิดไว้ LANEY, KUSTOM
ใช้กับ 2078T, EN10-12 ด้วยครับ ขอบคุณมาก

RE: รบกวนแนะนำ amp acoustic - custom - 28-11-2008

Big Grin ตัวนี้ก็เสียงดีครับ เกินงบนิดหน่อย Big Grin

RE: รบกวนแนะนำ amp acoustic - กีต้าร์เก่า - 28-11-2008

...ความเห็นส่วนตัวผมนะ เรื่อง amp acoustic มันเป็นแอมป์ที่ออกแบบมาเฉพาะ.........เพื่อให้ถ่ายทอดเสียงได้เสียงธรรมชาติของกีต้าร์โปร่งให้ได้ไกล้เคียงที่สุด..........ดังนั้น ถ้าจะเล่น แอมป์อะคูสติก ต้องใช้ตังค์แยะครับ......วัตต์ต้องสูงหน่อย........งบที่ตั้งมาผมว่าไม่น่าจะได้แอมป์ดี ครับ......ไม่งั้นพอซื้อมาใช้ได้พักเดียวพอไปเจอ แอมป์ของ พี่ ป้า น้า อา ในบอร์ดนี้เอามาเล่น ก็อยากจะขายแอมป์ของตัวเองทิ้ง..........แต่งบที่ให้มาซื้อแอมป์กีต้าร์ไฟฟ้าคุณภาพดีพอควร แล้วหาพวกก้อนพวกบอร์ดเอามาแต่งเสียงก็พอได้.......เดี๋ยวนี้มีพวกก้อนเลียนเสียง อะคูสติกได้แยะครับ.......บางยี่ห้อให้เสียงดีพอสมควรเลย.......ส่วนผมผมชอบตัวนี้ครับ.......ได้รางวัลแยะดี.............

RE: รบกวนแนะนำ amp acoustic - pood - 28-11-2008

วันก่อนใด้ลอง Laney A1 อยู่นานมากเพราะน้าเชนเล่นให้ฟัง สรุปใด้ว่า
เสียงดีคุ้มราคาครับ ลูกเล่นเยอะมากแต่ผมไม่ใด้ซื้อเพราะเสียงมันแข็งกว่า
แอมป์ที่ผมมีอยู่แล้ว วันที่ผมลองเขาลดราคาพิเศษอยู่ที่ 25% แต่ตามปกติผมไม่ทราบเหมือนกันว่าเขาลดเท่าไหร่

Kustom ยังไม่เคยใด้ฟังเสียงเลยครับ

วันเปิดบ้านเสาร์หน้าผมว่าจะชวนน้าๆให้เอาแอมป์ acoustic มาประชันเสียงกัน
ด้วย ถ้าว่างก็เชิญนะครับ

RE: รบกวนแนะนำ amp acoustic - LittleNomad - 28-11-2008

(28-11-2008, 11:28)pood Wrote: วันก่อนใด้ลอง Laney A1 อยู่นานมากเพราะน้าเชนเล่นให้ฟัง สรุปใด้ว่า
เสียงดีคุ้มราคาครับ ลูกเล่นเยอะมากแต่ผมไม่ใด้ซื้อเพราะเสียงมันแข็งกว่า
แอมป์ที่ผมมีอยู่แล้ว วันที่ผมลองเขาลดราคาพิเศษอยู่ที่ 25% แต่ตามปกติผมไม่ทราบเหมือนกันว่าเขาลดเท่าไหร่

Kustom ยังไม่เคยใด้ฟังเสียงเลยครับ

วันเปิดบ้านเสาร์หน้าผมว่าจะชวนน้าๆให้เอาแอมป์ acoustic มาประชันเสียงกัน

ผมจะแบก Fender Acoustasonic SFX II 2x80W ไปสมทบด้วยครับ...

RE: รบกวนแนะนำ amp acoustic - lekleklek - 28-11-2008

(28-11-2008, 11:28)pood Wrote: วันก่อนใด้ลอง Laney A1 อยู่นานมากเพราะน้าเชนเล่นให้ฟัง สรุปใด้ว่า

เอา Laney A1 ผมด้วยมั้ยครับ เดี๋ยวยกไปด้วยครับ

RE: รบกวนแนะนำ amp acoustic - Grid.. - 28-11-2008

แนะนำ Acoustic Amp ของ Ibanez TA-35 ครับ..

ราคา หมื่นนิดๆ ครับผม.. เรื่องเสียงตามรสนิยิมต้องไปลองเองครับผม..

( ส่วนตัวผมใช้อยู่ก็ชอบครับผม).. Big Grin

[Image: ta352je1.jpg]

[Image: ta351yy3.jpg]

[Image: ta353bw9.jpg]

RE: รบกวนแนะนำ amp acoustic - pood - 28-11-2008

Post #5 ขอบคุณครับ
Post #6 ขอบคุณครับ
Post #7 จะเข้าห้องดับจิตใช่ไหมครับ
Post #8 ถ้าไม่ลำบากเก็เอามาลองด้วยครับ

RE: รบกวนแนะนำ amp acoustic - Grid.. - 28-11-2008

เดี๋ยววันเปิดบ้าน หนอนหิ้วไปสมทบครับพี่กฤษณ.. Big Grin

RE: รบกวนแนะนำ amp acoustic - LittleNomad - 28-11-2008

นี่ถ้า...
น้าป๋อ แบก Trace Elliot มา
น้าปูห์ แบก Roland มา
Marshall ที่น้าฯปี้ เคยใช้อีกตัว

...สงสัยวันงาน คลองประปาคงเกิดคลื่นยักษ์ปั่นป่วนจนกระฉอกแน่ ๆ !!!...