Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ
(10-10-2008, 05:22)povation Wrote:
(10-10-2008, 01:50)kim_colombet Wrote: น้องปิ๊ง อย่าเล่นกลางคืนเลยคับ เด๋วพี่ๆ ตกงาน ไว้รอ เก็บเกี่ยวประสบการณ์ แล้วออกเทป ทีเดียวเลย โดยมีพ่อเต่า เป็น สปอนเซอร์

ปล. ผมเชื่อว่า น้องปิ๊ง ในอนาคต คงเป็นที่รู้จักในวงการดนตรีแน่นอน ( แต่ก็ต้องดูแรงสนับสนุนจากพ่อเต่าและแม่เต่าด้วย )

ผมอยากเป็นProducer มากกว่าเป็น Sponsor ครับ
แต่คิดไปแล้วครอบครัวเราแค่มีความสุขในการเล่นดนตรีด้วยกันทั้ง 4 คน พ่อแม่ลูก ก็เป็นความฝันที่เป็นจริงของผมแล้ว ไม่อยากหวังมากไปกว่านี้
แถมยังได้เพื่อนนักดนตรีมากมายที่รอบข้าง นับว่าเป็นโชคดีของเราเช่นกันครับ

เป็นความฝันของผมเหมือนกันครับ อยากเล่นครบครัว เป็นวง 555

ถ้าน้องปิ้งจะออกอัลบั้ม ผมขอออกก่อนซัก2-3ชุดนะ เพราะถ้าน้องปิ้งออกอัลบั้มเมื่อไร ศิลปินหลายคนคงดับรวมถึงผมด้วยอิอิ ถึงตอนนั้น ถ้ารับสมัครเด็กยกเครื่องผมขอจองตำแหน่งนี้คนแรกครับ แถมเสริมน้ำด้วยเอ้า!!

ส่วนผมเริ่มโดย เพื่อนพ่อเค้าถูกลอตเตอรี่2งวดติด(รางวัลที่สองสองงวดติด) เมื่อตอนผมซัก17ได้มั้ง (โฮะ เพิ่ง2ปีผ่านมาเองอิอิ) Big Grin เค้าเลยทำลานเบียร์ น้าเค้าเห็นผมเล่นประกวดหรืองานโรงเรียน รวมไปถึงม๊อบกฟผ.บ่อยๆ เลยชวนไปเล่น
ตอนนั้นเล่นไปเรือย เพื่อชีวิตลูกทุ่ง ยันสากล ป๊อปร๊อค พอเค้าขอเพลงลึกของแนวนั้นๆก็ไปไม่รอด 555 ค่าจ้างวันละ120บาท ที่ลำปาง รู้สึกตื่นเต้นทุกวันที่ได้ไปเล่น สนุกมีเงินเก็บ แต่ก็เล่นได้ไม่ถึงสามเดือนร้านเจ๊งครับ555 สงสัยเพราะผมหน้าตาดีเกินไป มีแต่สาวๆมานั่งดูไม่จิบเบียร์ Big Grin

ทุกวันนี้ก็ยังมีความสุขกับงานที่ทำ และพยายามทำให้ดีที่สุด ตามหน้าที่ที่ต้องทำให้ผู้ชมได้รับความสุข และคุ้มค่าเงินที่เค้าเสียมาจ้างเรา "เจ้าของร้านแฮปปี้คนดูแฮปี้ผมก็แฮปปี้ คร้าบบบ!!!"
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
12-10-2008, 02:56
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ - by papachill - 12-10-2008, 02:56
text - by Katayoot - 11-10-2008, 19:03

Forum Jump: