Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
Author Message
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
Toungue  สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
ก่อนอื่นก็ขอสวัสดีพี่ ๆ ทุกคนในเว็ปด้วยนะครับ ปกติผมเล่นแต่เว็ปกีตาร์ไทย ช่วงก่อน ๆ ก็เล่นเว็ป acousticthai บ้าง พอดีเพื่อนผม เจ้า BytSerk มันแนะนำเว็บนี้มาครับผม ผมก็เลยมีโอกาสได้เข้ามาอ่านหาข้อมูลเกี่ยวกับกีตาร์น่ะครับ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ ๆ ทุกคนด้วยนะครับ

ไหน ๆ ก็สมัครเข้ามาแล้วครับ ตั้งกระทู้แรกก็อยากขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ในการซื้อกีตาร์โปร่งดี ๆ ซักตัวครับผม ปัจจุบันนี้ส่วนใหญ่ผมจะเล่นกีตาร์ไฟฟ้าครับ มี fender USA ครับ แล้วก็ถ้าไปเฮฮากับเพื่อนฝูงก็จะเล่นกีตาร์โปร่งครับผม ปัจจุบันใช้กีตาร์โปร่งที่มี เป็น Guild Gad30 ครับ เมื่อก่อนเล่นกีตาร์โปร่งผมเป็นคนไม่ค่อยดีดกีตาร์น่ะครับส่วนใหญ่จะเล่น picking แต่ปัจจุบันนี้ผมฟังเพลงมากขึ้น เล่นกีตาร์ในหลาย ๆ style มากขึ้นครับ ทำให้กีตาร์โปร่งตัวที่ผมมีอยู่ มันตอบสนองการเล่นได้ไม่ครอบคลุมซักเท่าไหร่ครับ หรือเป็นเพราะหูผมหาเรื่องก็ไม่ทราบเหมือนกับครับ Big Grin ขนาดกีตาร์ไฟฟ้า ก็ขายเปลี่ยน ไปเรื่อย ๆ จนมาจบตัวปัจจุบันก็ประมาณตัวที่ 5 แล้วครับ

เกริ่นมายาวเกินไปรึเปล่าครับเนี่ย เอาเป็นว่าตอนนี้ผมรู้อยากได้กีตาร์ที่ตอบสนองการเล่นในรูปแบบ strum ที่มีเสียงที่ค่อนข้างดังน่ะครับ เบสลึกกว่าทรงที่ผมมีอยู่ เพราะรู้สึก เจ้า GAD30 ตีคอร์ดไม่ค่อยสนุกครับ จะเอามาเล่นลุย ๆ เฮฮากับเพื่อน ๆ แล้วก็ตั้งงบไว้ประมาณ 10000 บาทครับผม เท่าที่ลองเล่นหลาย ๆ ทรงตอนนี้รู้สึกว่าตัวเองเหมาะกับกีตาร์ทรง D มากกว่าครับ เพราะชอบแบบเสียงเบสลึกครับ เลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ครับว่าผมควรไปลองรุ่นไหนบ้างใจจริงผมชอบ Martin ครับ เป็นกีตาร์ในฝันเลย แต่ว่าเอามาเล่นเฮฮาผมไม่กล้าครับ แล้วก็อีกอย่างถ้าจะซื้อ Martin ผมคิดว่าผมจะเก็บเงินซื้อรุ่นสูง ๆ ไปเลยน่ะครับ เท่าที่ฟังในเว็ป youtube ชอบเสียงประมาณ Martin HD-28 ครับ แต่คิดว่าคงหาซื้อกีตาร์ที่เอามาลุย ๆ พอถู ๆ ไถ ๆ เล่นสนุก ๆ ไปก่อนครับผม เนือ่งจากเงินในกระเป๋ายังไม่เพียงพอที่จะซื้อ martin ครับ ยังไงรบกวนพี่ ๆ เสนอแนะด้วยนะครับ Rolleyes
09-07-2008, 00:19
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ - by TooNyTooN - 09-07-2008, 00:19

Forum Jump: