Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ลองฟังดูครับ
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ลองฟังดูครับ
เพลงตื่นนอน

ตื่นนอนจริงๆครับ เข้าไปอัดในห้องน้ำ โซฟิเทล พอดีมีกีตาร์คลาสสิคผุๆตัวนึง

อัดกับ เครื่องเล่น mp3 ตอนนั้น ไม่น่าเกิน โมงกว่าๆได้ ฟันไม่เเปรง ตาลืมไม่สนิท

นั่งมองอะไรบางอย่างในห้องนอน.... เกิดเเรงบัลดาลใจที่ ต้องการอธิบายออกมา

ละคิดได้ จิงต้องเเอบย่องไปบันทึก เเบบลวกๆสุดๆ เก็บไว้กันลืม

ซึ่ง ต้องขอขอบคุณเทคโนโลยีนี้ด้วย เเม้ mp3 จะทำให้มีปัญหา ด้านการละเมิดเพลง

เเต่เมื่อเราใช้ในทางที่สร้างสรรค์ ก้อจะเกิดประโยชน์ได้เช่นกัน

ของสิ่งเดียว มีหลายด้านสมอ

ตอนนี้ เเต่งเนื้อจบเเล้ว เเละ จะอัดจริงเร็วๆนี้

ตอนนี้ทนๆฟังละกันครับ เป็นเดโม ดิบสุด เพี้ยนๆ ไม่เพราะ

เเต่อาจมีประโยชน์บ้าง ในเเง่ การริเริ่ม ให้มองเห็นที่มาการทำงาน

คนที่จะเริ่มก้อจะเข้าใจ การเริ่มต้น

สำคัญที่สุด คือ ความกล้าที่จะลงมือครับ

/คราวนี้ทดลองเอาตัวเองไปขายหน้าให้ดู/555

.mp3   awake part2.mp3 (Size: 420.52 KB / Downloads: 630)

เเล้วจะทยอยนำเสนอ วิธี ทำในขั้นตอนต่อๆไป มาลงครับ

ว่าเพลงๆนึง มา เเละ ไป ยังไง ในเเบบของผมนะครับBig Grin

ขอเรียกตอนนี้ว่าตอน1ละกันครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 09-05-2008, 03:26 by hattaya111.)
08-05-2008, 02:06
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ลองฟังดูครับ - by hattaya111 - 08-05-2008, 02:06

Forum Jump: