NimitGuitar webboard
ลองฟังดูครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: ลองฟังดูครับ (/showthread.php?tid=1606)

Pages: 1 2 3 4 5

ลองฟังดูครับ - hattaya111 - 08-05-2008

เพลงตื่นนอน

ตื่นนอนจริงๆครับ เข้าไปอัดในห้องน้ำ โซฟิเทล พอดีมีกีตาร์คลาสสิคผุๆตัวนึง

อัดกับ เครื่องเล่น mp3 ตอนนั้น ไม่น่าเกิน โมงกว่าๆได้ ฟันไม่เเปรง ตาลืมไม่สนิท

นั่งมองอะไรบางอย่างในห้องนอน.... เกิดเเรงบัลดาลใจที่ ต้องการอธิบายออกมา

ละคิดได้ จิงต้องเเอบย่องไปบันทึก เเบบลวกๆสุดๆ เก็บไว้กันลืม

[attachment=8399]

ซึ่ง ต้องขอขอบคุณเทคโนโลยีนี้ด้วย เเม้ mp3 จะทำให้มีปัญหา ด้านการละเมิดเพลง

เเต่เมื่อเราใช้ในทางที่สร้างสรรค์ ก้อจะเกิดประโยชน์ได้เช่นกัน

ของสิ่งเดียว มีหลายด้านสมอ

ตอนนี้ เเต่งเนื้อจบเเล้ว เเละ จะอัดจริงเร็วๆนี้

ตอนนี้ทนๆฟังละกันครับ เป็นเดโม ดิบสุด เพี้ยนๆ ไม่เพราะ

เเต่อาจมีประโยชน์บ้าง ในเเง่ การริเริ่ม ให้มองเห็นที่มาการทำงาน

คนที่จะเริ่มก้อจะเข้าใจ การเริ่มต้น

สำคัญที่สุด คือ ความกล้าที่จะลงมือครับ

/คราวนี้ทดลองเอาตัวเองไปขายหน้าให้ดู/555

[attachment=8398]

เเล้วจะทยอยนำเสนอ วิธี ทำในขั้นตอนต่อๆไป มาลงครับ

ว่าเพลงๆนึง มา เเละ ไป ยังไง ในเเบบของผมนะครับBig Grin

ขอเรียกตอนนี้ว่าตอน1ละกันครับ

RE: ลองฟังดูครับ - LittleNomad - 08-05-2008

ไม่รู้ว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่า?!?... ผมเปิดแล้วไม่มีเสียงครับ!!!...

RE: ลองฟังดูครับ - Webmaster - 08-05-2008

ไม่มีเสียงเหมือนกันคับ...

RE: ลองฟังดูครับ - yodchula - 08-05-2008

Tongue สงสัยจะ Export ผิด Port ฮิๆๆๆ รอฟังนะจ๊ะ

RE: ลองฟังดูครับ - Grid.. - 08-05-2008

ม่ายมีเสียงเหมือนกานค๊าบบบ.. Big Grin

RE: ลองฟังดูครับ - pood - 08-05-2008

สงสัยจะเป็นเพลง Sound of Silence

RE: ลองฟังดูครับ - kjb_kevin82 - 09-05-2008

สุดยอด............................................มันต้องมีจินตนาการครับ 5555ล้อเล่นครับไม่มีเสียงเหมือนกันครับ

RE: ลองฟังดูครับ - hattaya111 - 09-05-2008

,น่าจะมาเเล้วนะครับ ขอบคุณที่ถามหา

จริงๆ อยากปล่อยว่างๆไว้ก็ดีอย่างที่เเนะนำมานะครับ Sound of Silence 5555

ลองฟัง....ดูครับ .....ตื่นนอนตามชื่อจริงๆ5555 ถ้ารกหู ก้อขอโทษจริงๆ

เเล้วจะมาบอก วิธีคิด ที่มาที่ไปอีกทีครับ

RE: ลองฟังดูครับ - .::.pOoH.::. - 09-05-2008

ได้ยินแล้วครับ มันอู้และก้องกังวาลไปหน่อยตามสถานที่ๆบันทึก แต่ได้อารมณ์ไปอีกแบบ Smile

ขอบคุณมากครับ ที่นำมาแบ่งปัน

ส่วนผมจะแต่งเพลงได้ตอนเมาๆ แต่ไม่มี recorder ดีๆซักที ต้องไปหาซื้อแบบราคาย่อมเยาว์มาไว้บ้าง (อยากได้แบบของน้าปู๊ด ถูกและดี เอิ๊กส์!)

เพราะนั่งเมาและร้องเพลงแต่งเองชักจะบ่อยขึ้นทุกวี่วัน ^_____^

RE: ลองฟังดูครับ - SARUN - 10-05-2008

ลองฟังแล้วครับ

นานๆได้ฟังเพลงประเภท จังหวะ 3/4 อืมมม ...ชีวิตคึกคักดีขึ้นนะ
จะเอามาแสดง ในโอกาสฉลองจัด Meeting ครั้งที่สอง ในวันเสาร์ที่ 7 มิถุนายน 2551
ไม๊จ๊ะ???

ขอเป็นกำลังใจให้ นู๋1 บรรลุเป้าหมายหลักในการนำเสนอ เพื่อที่ส่งเสริมผู้ที่มีพรแสวง...ในเเง่ การริเริ่ม ให้มองเห็นที่มาการทำงาน...คนที่จะเริ่มก้อจะเข้าใจ การเริ่มต้น

ส่วนความสุขที่ได้ฟัง ถือเป็นกำไร จะมากหรือน้อย ก็อยู่ที่การลงทุนเปิดใจรับ

(((ขอกาแฟแก้วนึง เค๊กชิ้นนึง เอาไปเสิร์ฟที่ริมหาดหัวหินด้วย))))