Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เชื่อแล้ว Elixir ทนจริงๆ
Author Message
Phakawat Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เชื่อแล้ว Elixir ทนจริงๆ
ยอดเยี่ยม69 Wrote:
Phakawat Wrote:เมื่อวานผมได้ลองเปลี่ยนสายดู เป็น Elixir Polyweb Antirush แล้วเล่นกีต้าร์ไปเรื่อยๆ ตั้งแต่บ่ายโมง ถึงตี 5 มีหยุดๆบ้างเป็นระยะ แต่เล่นแทบจะตลอด ย้ายที่ไปเรื่อยๆ ทั้ง ร้อน เย็น ชื้น ผมนึกว่ายังไงสาย 1-2 มันต้องมีดำๆม่างละ แต่นี่เวลาผ่านไป ออกจากซองมายังไงมันก็เป็นอย่างนั้น ทนจริงๆ

คิดได้ยังไง! มันต้องเล่น 3 วัน 3 คืนติดกัน และต้องเล่นเพลงเดียวซ้ำไปซ้ำมา อย่าหยุด...
จากนั้น..วันที่ 4 ลองดีดทีละสายว่าเสียงเหมือนกับตอนที่ซื้อมาวันแรกหรือเปล่า นี่เป็นเคล็ดลับของการเช็กสายกีตาร์ว่าทนหรือเปล่า

ลองอีกครั้งนะครับ....อย่าท้อ

..................................................................................................
ผมรักที่จะเล่นไปเรื่อยๆครับ

กำล่ะ - -" ผมอึดเป็นพิเศษเพราะเห่อครับ เพิ่งเคยใช้ 55555555
02-05-2008, 15:33
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread

Forum Jump: