Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากสอบถามเกี่ยวกับ เฟนเดร์เม็กซิโกครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: อยากสอบถามเกี่ยวกับ เฟนเดร์เม็กซิโกครับ
ผมไม่เคยลองเฟ็นเดอร์เมกซีโกเลยครับแต่ก็เชื่อที่เขาว่าเดี๋ยวนี้คุณภาพดีขึ้น
เพราะสมัยก่อนนี้มันเป็นเฟนเดอร์ที่ราคาต่ำสุดแต่ตอนนี้มีพวก Squire มาจับตลาด
ล่างแทนแล้ว อย่างไรก็ตามผมว่าถ้าหา Fender ญี่ปุ่นใด้จะน่าสนใจมากกว่าเพราะมีอยู่
หลายรุ่นที่ใช้ pickup ของ US และฝีมือการผลิตก็เชื่อถือใด้เพราะมันก็ผลิตโรงงานเดียว
กับ Ibanez

ถ้าแวะไปลองที่ Music Concept ใด้ก็จะดีสุดครับ แล้วมาเล่าให้ผมฟังด้วยเพราะผมเป็น
แฟนพันธ์แท้ของเฟนเดอร์คนหนึ่งแต่สมัยผมเด็กฯมันมีแต่เฟ็นเดอร์อเมริกันเท่านั้น ส่วน
เรื่องที่ว่ามันเป็นแค่กีต้าร์ราคาถูกนั้นก็จริงครับเพราะมันเป็นกีต้าร์ไฟฟ้า solid body ตัวแรก
ในโลก ตอนออกมาใหม่มันก็ถูกกว่าพวก hollow body พอสมควรเพราะมันสร้างง่ายกว่าเยอะ
กีต้าร์ตัวแรกของผมคือ Strat รุ่นปี 1967 ตอนนั้นราคาแค่เจ็ดพันบาทเอง สมัยนั้นข้าราชการ
ชั้นตรีเงินเดือนเก้าร้อยบาทครับ
07-04-2008, 01:24
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากสอบถามเกี่ยวกับ เฟนเดร์เม็กซิโกครับ - by pood - 07-04-2008, 01:24

Forum Jump: