Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หา PU ที่เจาะตรูด ราคาไม่แพงมากครับ มีไหมจ๊ะ ^^
Author Message
หมั่นโถว Offline
Member

Likes Given: 0
RE: หา PU ที่เจาะตรูด ราคาไม่แพงมากครับ มีไหมจ๊ะ ^^
ถามท่าน pood, oomsin และกูรูทุกท่านอีกนิดครับ
คือจริงๆผมตั้งไว้ประมาณ5000 แต่อาจเพิ่มเติมได้ถ้ามันน่าซื้ออะคับ เลยขอข้อมูลหน่อย
เท่าที่ดูมา มี 2แบรนด์คือ
1. fishman ตอนนี้ที่ดู มี Matrix infinity, ellipse vt อ่านในกระทู้บ้านนี้ เห็นบอกว่า infinity แข็งไปตัว ellipse vt ดีกว่า แต่เก่ากว่า (ปัญหาคือไม่รู้กีต้าร์ทรง GA ที่ผมจะซื้อมันติดได้ไหม แบบ narrow หรือ wide)
2. LR bagg ตอนนี้ที่ดูก็มี iBeam, M1, Anthem-> ibeam เสียงดีแต่เบา เล่นเป็นวงกลืน แต่ธรรมาชาติสุด ถ้าเป็น M1 ก็เสียงดีดัง ระวังมือไปเคาะโดน , ส่วน Anthem ก็แพงเลยแต่ดี (ไม่รู้ว่า Anthem เล่นเป็นวงยังจะโดนกลืนไหม่) ทีนี้ก็ลังเล ระหว่างทั้งหมดที่พูดมาอ่ะครับ
กีต้าร์ผม walden G3000 ที่กำลังรอมันมาถึง หากท่านใดมีคำแนะนำ หรือมีตัว PU อื่นที่น่าสนใจ ช่วยแนะนำหน่อยจ้า ขอบคุณทุกท่านครับ ^^
25-04-2012, 23:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: หา PU ที่เจาะตรูด ราคาไม่แพงมากครับ มีไหมจ๊ะ ^^ - by หมั่นโถว - 25-04-2012, 23:14

Forum Jump: