Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทำไมบางคนถึงคิดว่า กีตาร์สายเอ็น เสียงแย่กว่า กีตาร์สายเหล็ก ??
Author Message
aptoon Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ทำไมบางคนถึงคิดว่า กีตาร์สายเอ็น เสียงแย่กว่า กีตาร์สายเหล็ก ??
ผมเอากีตาร์สายเอ็นเล่นเพลงของคาราบาว พวกน้าๆที่กินเหล้าเค้าบอกเปลี่ยนกีตาร์เถอะ เสียงไม่เพราะเลย ผมก็เลยเอากีตาร์สายเหล็กมาเล่น ปรากฏว่าเสียงเพราะกว่ามาก

ปกติผมใช้กีตารสายเอ็นเล่นเพลงคลาสสิค เช่น Spanish Romance เสียงมันเพราะนะครับ แล้วทำไมเอามาเล่นเพลงคาราบาว หรือเพลงที่ตีคอร์ด ทำไมเสียงไม่เพราะล่ะครับ ??

ผมอยากถามทุกๆท่านว่ากีตาร์สายเอ็นส่วนใหญ่เหมาะกับเพลงแนวไหนครับ ??
03-03-2012, 22:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ทำไมบางคนถึงคิดว่า กีตาร์สายเอ็น เสียงแย่กว่า กีตาร์สายเหล็ก ?? - by aptoon - 03-03-2012, 22:58

Forum Jump: