Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความรู้และคำปรึกษาเรื่อง Fishman Preamp จากพี่ๆครับ
Author Message
acidjazz Offline
Member

Likes Given: 15
ขอความรู้และคำปรึกษาเรื่อง Fishman Preamp จากพี่ๆครับ
ผมใช้ Fishman Prefix Plus T ในการออกเวทีแสดงสดกับกีตาร์ตัวเก่าแล้วรู้สึกเสียงออกมาเต็มเม็ดหน่วย ... พอมาเปลี่ยนกีตาร์ที่ใช้ Fishman Ellipse Matrix Blend รู้สึกว่าเสียงมันดรอปไปเยอะพอสมควร พอเวลาเราปรับใช้ไมค์ เสียงสาย1-4 มาเกือบชัด ปรับมาใช้เปียโซ่ สาย 1-2 เสียงครอปไปมากเลยครับ ปรับอยู่หลายวิธีเสียงก็ดร๊อปครับ ออกมาไม่เต็มเหมือนพวก Onboardอย่าง Fishman Prefix Plus T

เลยอยากจะรบกวนปรึกษาพวกพี่ๆว่าเกี่ยวกับ Charactor ของเจ้าสองตัวนี้ด้วยรึเปล่า หรือเจ้า Fishman Ellipse Matrix Blend ไม่เหมาะกับการแสดงสดที่ต้องการ สไตล์การเล่นแบบ Struming (อันนี้คิดเอง) หรือว่าผมต้องหาซื้อ Preamp มาเพิ่มเพื่อขับเสียง ยังไงขอบคุณพวกพี่ๆล่วงหน้านะครับสำหรับคำปรึกษา

*ขอแก้ข้อมูลครับ จาก Fishman Prefix Plus T เป็น Fishman Prefix Plus เฉยๆนะครับ ไม่มี T (พอดีดูรูปแล้วมันใกล้เคียงกัน ขอโทษนะครับ แหะๆ )
(This post was last modified: 17-02-2012, 15:50 by acidjazz.)
17-02-2012, 13:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอความรู้และคำปรึกษาเรื่อง Fishman Preamp จากพี่ๆครับ - by acidjazz - 17-02-2012, 13:33

Forum Jump: