Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซื้อกีตาร์ที่ฝรั่งเศสหรือประเทศในโซนยุโรป
Author Message
Mootalu Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
A1Guitaricon  ซื้อกีตาร์ที่ฝรั่งเศสหรือประเทศในโซนยุโรป
เรียนถามน้าๆครับ เนื่องจากผมต้องอยู่ที่ฝรั่งเศส 10 เดือน คิดถึงกีตาร์ครับ ไปดูแล้วลองแล้วหลายยี่ห้อแพงกว่าบ้านเราอีก ดูใน E-bay ก้อยังแพงและค่อนข้างงกับภาษาฝรั่งเศส
มี งบอยู่ไม่เกิน 500 ยูโร อยากถามน้าๆว่าจะซื้อกีตาร์อะไรดี ปกติที่ไทยใช้ TAKA En20 ตัวจัมโบ้อยู่ครับ วันก่อนไปลอง Lag 400D เสียงก็โอเค แต่ปรากฎว่าผลิตที่จีนและเห็นข้อมูลจากบ้านฟ้าจึงรู้ว่าที่ไทยขายถูกกว่า แต่ที่นี่กีตาร์สเปนก็เยอะดี เผื่อจะหันมาลองสายเอ็นบ้าง แต่ก็ไม่มีความรู้ครับ หรือว่าจะลองพวกสิบสองสายก็ยังกลัวว่ากลับไปไทยเราหาได้ดีกว่าที่นี่ครับ หรือไม่ก็อาจจะหากีตาร์ราคาเบาๆมาเล่นขำๆครับ รบกวนน้าๆ แนะนำหน่อยนะครับ มายุโรปความจริงก็อยากได้กีตาร์ที่มาจากทางนี้นะครับ รบกวนด้วยนะครับ
02-02-2012, 18:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ซื้อกีตาร์ที่ฝรั่งเศสหรือประเทศในโซนยุโรป - by Mootalu - 02-02-2012, 18:53

Forum Jump: