Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Taylor ต่อออกแอมป์แล้วจี่ ทำไงดีครับ
Author Message
drummerboy Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
Taylor ต่อออกแอมป์แล้วจี่ ทำไงดีครับ
สวัสดีครับ
ผมเป็นน้องใหม่นะครับ เพิ่งเคยสมัครสมาชิกมา post เป็นครั้งแรก ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
มีเรื่องอยากจะปรึกษาหน่อยครับ คือผมซื้อ Taylor 914CE ปี 2006 มือสองมาจากอเมริกาครับ ตอนลองกับแอมป์ที่โน่นก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอมาเล่นที่เมืองไทยแล้วมันมีเสียงจี่ออกมาตลอดเลยครับ พอจับตรง jack มันก็หายนะ แต่เสียงก็จะตันๆ ไปด้วย ที่อยากจะถามก็คือ
1. คิดว่าน่าจะเป็นปัญหาที่ไหนครับ (ES รุ่นแรกเป็นอย่างนี้อยู่แล้ว หรือระบบไฟน่าจะไม่ดีควรไปให้ช่างดู)
2. ถ้าควรจะให้ช่างดู มีคนไหนแนะนำบ้างครับ ที่เก่งด้านระบบไฟ และไว้ใจได้ (เพราะกีต้าร์มันแพงอ่า)
3. การเปลี่ยน pickup เป็น ES-II จะช่วยให้มันหายจี่ไหม และเสียงจะดีขึ้นคุ้มค่ากับราคาที่ต้องจ่ายไหมครับ (ไปถามมา ค่าตัวก็ 6,500 ไม่รวมค่าช่าง) แล้วมันทำในเมืองไทยได้ไหม เห็นมีคนบอกว่าทำในไทยไม่ได้
ขอบคุณทุกคนครับ
06-01-2012, 13:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
Taylor ต่อออกแอมป์แล้วจี่ ทำไงดีครับ - by drummerboy - 06-01-2012, 13:58

Forum Jump: