Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสาะหา acoustic amp สำหรับงานแต่งงานของผมเอง
Author Message
kongpatom Offline
Member

Likes Given: 0
เสาะหา acoustic amp สำหรับงานแต่งงานของผมเอง
สวัสดีครับทุกท่าน ผมสมาชิกใหม่นะครับ เข้ามาหาความรู้ในเวปทุกวันมาร่วม 3 เดือนแล้วครับ มาอ่านโพสย้อนหลังได้ความรู้มากทีเดียว เข้าเรื่องก็คือผมจะจัดงานฉลองแต่งงานที่บ้านแฟน สถานที่เป็นบริเวณข้างบ้าน ติดทุ่งนา จัดแบบโต๊ะจีนประมาณ 30 โต๊ะ เล่นบนเวทีสูงประมาณ 1 เมตร ผมกะแฟนจะเล่นแบบ 2 กีตาร์โปร่งไฟฟ้า กับอีก 2 ไมค์ โดยจะหาจังหวะขึ้นมาแจมสลับกับเพื่อนๆที่เป็นแขกมาร่วมงาน ผมจะต้องหาอุปกรณ์อะไรบ้างครับ ถ้าเป็น acoustic amp ตัวเดียวจะเอาอยู่รึเปล่าครับ และใช้กำลัง watt สักเท่าไหร่ หรือว่าจำเป็นต้องใช้ระบบ PA, mixบวกลำโพง แล้วพ่วง acoustic amp กำลังขับน้อย ขอคำแนะนำผลิตภัณฑ์ที่น่าสนใจให้ทีนะครับ งบไม่จำกัดครับ เสร็จงานจะเก็บเอาไว้ใช้เองด้วยยาวๆ (ทำห้องซ้อมดนตรีที่บ้านไว้แล้วครับ)
31-08-2011, 22:34
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
เสาะหา acoustic amp สำหรับงานแต่งงานของผมเอง - by kongpatom - 31-08-2011, 22:34

Forum Jump: