Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยเลือก ovation ให้หน่อยครับ
Author Message
bearnuc Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ช่วยเลือก ovation ให้หน่อยครับ
อยากทราบว่าควรเลือกอะไรดีครับ ระหว่าง
ovation celebrity CS257 28000บาท (ตัวไม้หน้าเป็น maple)
ovation pinnacle CU247 32000บาท (อันนี้ไม่ทราบครับ ลืมถาม แต่คิดว่าเป็น spruce)
made in korea ทั้งคู่
ทั้งคู่ใช้ op-30
เหตุผลที่ผมจะซื้อคือ เป็นความฝันวัยเด็กที่อยากจะได้ ovationครับ บวกกับจะเล่นเพลงในวันแต่งงานของตัวเองปลายปีนี้ เพราะฉะนั้นกีต้าร์ที่จะซื้อคงกะจะไม่ขาย กะจะใช้ไปเรื่อยๆ เพราะเป็นกีต้าร์โปร่งตัวแรกที่เป็นเจ้าของเอง (ยืมเขามาตลอด) เก็บไว้ให้ลูกดู เผื่อสักวันเขาอาจจะเอามาเล่นได้ในอนาคตโดยไม่ต้องอายใคร... ทั้งคู่ผมได้ลองแล้ว feelingที่คอเหมือนกัน ไม่มีปัญหาในการจับใดๆครับ ผมจึงขอโอกาสพี่ๆช่วยบอกเหตุผลในการเลือก ovationระหว่างทั้ง2รุ่นนี้ให้หน่อยครับ ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ สำหรับทุกคำตอบ
(This post was last modified: 20-06-2011, 16:16 by bearnuc.)
20-06-2011, 16:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ช่วยเลือก ovation ให้หน่อยครับ - by bearnuc - 20-06-2011, 16:09

Forum Jump: