Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ระหว่างกีต้าร์ยี่ห้อดัง มีแต่ top solid กับยี่ห้อ ไม่ดังมากแต่ all solid เพื่อนๆแนะนำอันไหนดีครับ
Author Message
Gnot Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ระหว่างกีต้าร์ยี่ห้อดัง มีแต่ top solid กับยี่ห้อ ไม่ดังมากแต่ all solid เพื่อนๆแนะนำอันไหนดีครับ
ผมเข้าใจว่าขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคน แต่ที่ผมอยากรู้คือความคุ้มค่าเมื่อใช้ไปนานๆซัก 5 ปีแล้วเสียงตัวไหนจะดีขึ้นกว่ากัน หรือตัวไหนจะเสียง drop ลง และ ความทนทานต่างๆ ว่าควรจะเลือกซื้อกีต้าร์ยี่ห้อดังๆไปเลยดีกว่าไม๊ แต่การที่มีแต่ top solid เวลาใช้ไปนานๆเสียงจะตกลงไม๊ ส่วนยี่ห้อไม่ดังมากเท่าไหร่แต่ all solid เวลาใช้ไปนานๆเนื่องจากเป็นไม้จริงจะทำให้เสียงเปิด และทำให้สียงดีขึ้น แต่ด้วยการที่ไม่ได้เป็นยี่ห้อดังมาก การประกอบอาจจะทำได้ไม่ดีเท่าที่ควร

แบบไหนคุ้มค่าเงินมากกว่ากันครับในระยะยาว

12-05-2011, 22:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ระหว่างกีต้าร์ยี่ห้อดัง มีแต่ top solid กับยี่ห้อ ไม่ดังมากแต่ all solid เพื่อนๆแนะนำอันไหนดีครับ - by Gnot - 12-05-2011, 22:40

Forum Jump: