Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
เห็นด้วยกับพี่ตู่ที่ว่า ตัวหนังสือไม่สามารถบอก หรือ สื่อ อารมณ์ที่แท้จริงได้ บางครั้งความหมายในการ ตอบ หรือ คุย ในกระทู้ บางครั้งอาจนำความเข้าใจผิดในการสื่อสารของอารมณ์ตอนนั้นได้ บางครั้งการพูดเล่นแซวเล่นของผู้ตอบกระทู้ต่อเนื่อง อาจเหมือนการประชดประชัน เพราะไม่มีน้ำเสียงในตัวอักษรที่หน้าเวบบอร์ด
อย่างกรณี น้า BytSerk อย่าน้อยใจไปเลยครับ ผมว่าบ้านนี้ไม่มีการแบ่งชนชั้นตามเจตนาของพวกเรามาตั้งแต่ต้น ผมเข้าใจนะครับบางครั้งการอยู่ไกลมันเป็นอุปสรรคอย่างนึงในการมาพบปะกับสมาชิกท่านอื่นๆพอสมควร ดูอย่างผมสิลงไปทีไรน้าๆพี่ๆอาๆในบ้านหลังนี้ต้อนรับทุกท่านแม้ที่พักพิงให้โดยไม่รังเกียจสักนิด ( แต่แฝงด้วยความเกรงใจมากๆกับผม ) ถ้ามีเวลาลงมาเยี่ยมเยือนได้เสมอครับ Big Grin
บางครั้งการตอบ-ถาม เรื่องที่ละเอียดมากๆก้ต้องให้ผู้ที่รู้จริงๆมาตอบ และ ให้ความแนะนำ จึงใช้เวลาในการตอบสักนิดเพราะบางท่านมีภารกิจส่วนตัวอาจจะเข้ามาตอบในทันทีทันใดไม่ได้
ผมว่าที่น่าเบื่อมากที่สุดคือเงินในกระเป๋าตังส์ไม่พอซื้อกีต้าร์ที่อยากได้หมดมากกว่าครับTongue
12-05-2009, 18:13
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ - by เฒ่าทารก - 12-05-2009, 18:13
hidden - by Katayoot - 15-05-2009, 15:03

Forum Jump: