Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
Author Message
kiss Offline
Member

Likes Given: 0
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
kiss ไม่ค่อยได้เข้าเวปบ่อยนัก (ด้วยภาระงาน) แต่ก็ไม่เบื่อ web นี้ค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่นี่ น่ารักกันทุกคน มีน้ำใจเอื้อเฟื้อมากๆ ค่ะ kiss confirm ได้ค่ะ เพราะ kiss ขอข้อมูลพี่ๆ เพื่อนๆ บ่อยๆ Tongue ทางโทรศัพท์ ต้องขอขอบคุณอีกครั้งมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ Wink

(12-05-2009, 13:49)pood Wrote: ผมเคยเสนอให้น้าเว้บยกกระทู้ที่มีสาระมาแยกไว้ให้คนที่สนใจเข้ามาอ่านเพราะถ้าไม่แยกมันจะตกไปอย่างน่าเสียดาย ตัวอย่างเช่นกระทู้ "เจาะลึกกีต้าร์ Lowden ของน้า Pooh ซึ่งคนเขียนคงใช้เวลาไปค้นคว้าและเรียบเรียงหลายสิบชั่วโมงและมีรายละเอียดแบบที่หาอ่านที่ไหนไม่ใด้ไม่ว่าในเว้บไทยหรือฝรั่งก็ตาม

kiss ขอสนับสนุนความคิดของพี่ Pood ด้วยคนนึงค่ะ ควรแยกกระทู้ที่มีสาระด้านดนตรีแยกต่างหากจากกระทู้ที่คุยกันทั่วๆ ไป นะคะ

(12-05-2009, 13:49)pood Wrote: มีใครยังจำกระทู้นี้ใด้บ้างครับ

บางครั้งผมก็อยากจะเขียนกระทู้แบบเจาะลึกเหมือนกันแต่กระทู้แบบนี้มันต้องใช้เวลาค้นหาข้อมูลเยอะมากเพราะข้อมูลจากแหล่งเดียวในเว้บมันไม่สามารถเชื่อถือใด้ พอมาคิดอีกทีว่าถ้าเขียนแล้วกระทู้ก็ไม่มีใครมาอ่านหลังจากเขียนใด้ไม่กี่วันเพราะมันตกไปอยู่หน้าหลังๆก็เลยท้อครับ ถ้ามันตกไปเพราะมีกระทู้อื่นๆที่มีสาระเข้ามาดันผมไม่ว่าหรอกแต่ถ้าตกไปเพราะมีกระทู้ไร้สาระมาดันนี่มันน่าท้อใจครับ

อย่าเพิ่งท้อนะคะ เข้าใจนะคะว่าต้องไปรวบรวมหาข้อมูลจาก web ต่างๆ รวมถึงแปลจากภาษาอังกฤษมาเป็นภาษาไทยอีก ซึ่งต้องใช้เวลามาก แต่ว่าสิ่งที่พวกพี่ๆ เพื่อนๆ ทำ ถือเป็นวิทยาทานอย่างแรงกล้าค่ะ และ kiss ก็เป็นหนึ่งในสมาชิกที่ได้รับความรู้จากการอ่านข้อความที่พวกพี่ ๆ post กันไว้ค่ะ อย่างเรื่องเกี่ยวกับไม้ที่ใช้ทำกีตาร์ การปรับแต่ง action และความรู้อีกมากมายที่พี่ๆ เพื่อนๆ ได้พูดคุยกันผ่านกระทู้ใน webboard แห่งนี้ ขอขอบคุณทุกๆ คนจากใจจริงค่ะ Wink
music is my life
12-05-2009, 16:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ - by kiss - 12-05-2009, 16:54
hidden - by Katayoot - 15-05-2009, 15:03

Forum Jump: