Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไม่ทราบในบ้านสีฟ้า มีน้าๆท่านใดใช้ PT CRUISER บ้างไหมครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ไม่ทราบในบ้านสีฟ้า มีน้าๆท่านใดใช้ PT CRUISER บ้างไหมครับ
"รถป้ายแดง" คือรถที่ยังไม่ใด้จดทะเบียนในประเทศไทยครับแต่อาจเป็นรถใช้แล้วก็ใด้ แม้จะเป็นรถใหม่ตามเต๊นท์ก็สามารถขายใด้ในราคาถูกกว่าเพราะเขาตัดมาโดยไม่มีการรับประกันจากผู้ผลิตและไม่ต้องสต้อคอาหลั่ยเหมือนตัวแทนจำหน่าย ถ้าเป็นรถใหม่ไม่มีประกันจากผู้ผลิตนี่ฝรั่งเขาเรียกว่า " gray market car" ครับ

รถจากผู้นำเข้าอิสสระนี่ถ้าเป็นยี่ห้อที่ไม่มีปัญหาจุกจิกอย่าง Toyota ก็ไม่น่าวิตกอะไรเพราะถึงจะมีปัญหาก็สามารถสั่งอาหลั่ยจากโตโยต้าใด้โดยตรงเพราะเขาสั่งจากญี่ปุ่นอยู่อาทิตย์ละครั้งอยู่แล้วทาง air freight ถ้าเป็นรถรุ่นเก่าก็สั่งที่เชียงกงใด้ในราคาไม่แพง สำหรับรถที่ทาง Toyota ไม่ใด้นำเข้าเองนั้นเขาก็รับซ่อมแต่ต้องไปที่ศูนย์ Lexus ครับ

พวกรถนำเข้าอิสสระนี่ผมก็เคยชอบเล่นเพราะมันหน้าตาไม่เหมือนใครแต่ตอนนี้ขายทิ้งไปหมดแล้วเหลืออยู่แค่สองคันคือ Starlet GT Turbo และ MR II GT Turbo ทั้งสองคันไม่เคยมีปัญหาจุกจิกเพราะมันคือ Toyota ถ้าคุณ rham จะเปลี่ยนไปใช้รถอเมริกันก็มีสิทธิใด้รู้ว่า "นรกมีจริง" นะครับเพราะผมเคยต้องขายทิ้งขาดทุนเป็นล้านมาแล้ว รถพวกนี้ถ้าเป็นพวงมาลัยขวาเขามักตัดมาจากอังกฤษและเอามาติดตั้งแอร์เอง พอรถติดหน่อยถ้าคนนั่งไม่ร้อนเครื่องก็ร้อนระเบิดครับ

ตอนนี้ถ้าจะหารถใหม่ที่ใหญ่กว่าคันที่ใช้อยู่และไม่ใหญ่มากผมเชียร์ Toyota Estima ครับ ราคามือสองก็ตกมาเยอะมากแล้วจนเหลือไม่ถึงล้าน

http://www.one2car.com/SearchEngine/searchengine.aspx

ส่วน Alphard นั้นไม่เหมาะจะขับเองและอาจโดนซุ่มยิงใด้เลยไม่แนะนำครับ

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 29-04-2009, 10:26 by pood.)
29-04-2009, 10:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไม่ทราบในบ้านสีฟ้า มีน้าๆท่านใดใช้ PT CRUISER บ้างไหมครับ - by pood - 29-04-2009, 10:14

Forum Jump: