Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไม่ทราบในบ้านสีฟ้า มีน้าๆท่านใดใช้ PT CRUISER บ้างไหมครับ
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: ไม่ทราบในบ้านสีฟ้า มีน้าๆท่านใดใช้ PT CRUISER บ้างไหมครับ
งบนี้ลองมอง Honda Odesy ครับ แล้วจะติดใจครับ
(28-04-2009, 16:57).::.pOoH.::. Wrote:
(28-04-2009, 15:38)pood Wrote: สเป็คของน้า pooh เป็นของตลาดอเมริกานะครับ ตัวพวงมาลัยขวาใช้เครื่อง 2.0 litre, DOHC 16V.แรงม้าหดลงมาเหลือ 130 bhp.ครับ

รถประเภทนี้ไม่ใช่รถใช้งานในบ้านเราครับแต่เป็นของเล่นสำหรับคนที่มีสตางค์เหลือใช้ ค่าบำรุงรักษายังไม่ถือว่าแพงเมื่อเทียบกับ Porsche หรือ Jaguar เพราะรุ่นนี้มันเป็นแค่รถจ่ายกับข้าวในตลาดอเมริกา

ฝาสูบ DOHC ก็จริง แต่องศาแคมแคบ แรงบิดสูงมาที่รอบต่ำ ตามสเปคจ่ายกับข้าวจริงๆด้วยครับ

สำหรับค่าบำรุงรักษานี่สำคัญมากนะครับ (เทียบกับ BMW หรือ MB ยังพอเห็นภาพ)

Audi A4 ที่ราคาร่วงกราวเวลาขายต่อเพราะอู่ซ่อมเก่งๆน้อยมาก อะไหล่รอนาน เกียร์ขี้อ้อน และชิ้นส่วนอะไหล่ราคาสูงมากครับ (เบิกจากยนตะกละ) ผมไปเห็นบิลค่าบำรุงรักษาของ A4 V6 มา ลมแทบจับ ทั้งๆที่เป็นรถมือเดียว วิ่งมาแสนปลายๆกม. Sad
มันน่าประหลาดมาก ที่รถออกห้าง ราคาเกือบ 3 ล้าน ขับไปซัก 5-6 ปี เหลือ 5 แสน ในขณะที่ เบนซ์ ปีเดียวกัน ราคาแพงกว่าไม่ถึง 2 แสน ตอนซื้อ เบนซ์ยังราคา ล้านกลางอยู่เลย

ผมเคยขับ A4 ผมว่ามันดีมากครับ เคยจะซื้อพอคิดถึงอนาคต สุดท้าย Civic เจ้าประจำ ขับมันมาทุก Generation Big Grin
(This post was last modified: 29-04-2009, 09:15 by Teera.)
29-04-2009, 09:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไม่ทราบในบ้านสีฟ้า มีน้าๆท่านใดใช้ PT CRUISER บ้างไหมครับ - by Teera - 29-04-2009, 09:11

Forum Jump: