Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไม่ทราบในบ้านสีฟ้า มีน้าๆท่านใดใช้ PT CRUISER บ้างไหมครับ
Author Message
Rham Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ไม่ทราบในบ้านสีฟ้า มีน้าๆท่านใดใช้ PT CRUISER บ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ น้าPOOH ที่จริงรถที่ผมใช้อยู่ก็เป็น TOYOTA ครับ รุ่น IPSUM ความจริงแล้วผมก็ชอบมันมากครับ มีที่นั่ง3ตอน ตอนหลังสุดค่อนข้างใหญ่เด็กๆนั่งได้สบายมากมีแอร์หลัง ขับเคลื่อน 4 ล้อ FULL TIME แต่ผมไม่ทราบว่าเขาแบ่ง หน้า-หลัง เท่าไหร่นะครับ โดยส่วนตัวผมชอบรถที่เป็นแบบ ขับ 4 FULL TIME นะครับ ผมรู้สึกว่ามันเกาะถนนดี ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า เมื่อก่อนเคยใช้ TOYOTA RAV4 รุ่นเก่า อยู่ประมาณ 2ปี ก็เป็น FULL TIME เหมือนกันขับสนุกมาก แต่ภายในค่อนข้างเล็กไปหน่อย ภายนอกผมว่าน่ารักดีครับ
ที่อยากเปลี่ยนก็เพราะเห็นว่า PT CRUISER มันสวยดี และราคาก็ไม่แพงเกินไปนัก (แต่ความจริงก็แพงไปหน่อย เพราะบ้านผมเป็นตึกแถวครับ ต้องจอดรถตามริมถนนเอา ผมชอบรถมือ2ครับ ผมว่ามันประหยัดกว่า และก็เหมาะกับผมมากกว่า )เจ้าคันนี้ รูปลักษณ์มันโดนใจดีครับ ถ้าเปลี่ยนก็อยากได้รุ่นนี้ถ้ายังไม่ได้รุ่นนี้ก็คงใช้คันเก่าไปก่อนครับ เพราะสภาพยังดีอยู่และใช้งานได้เต็มที่ดีด้วยครับ
ขอถามอีกนิดนะครับ รถป้ายแดงในเต้นท์รถมือ2 มันเป็นยังไงครับ ผมเห็นเจ้า PT นี่ล่ะลงขายไว้ที่ ล้านสองกว่าๆ แต่ราคาในห้างประมาณ 2ล้าน ราคานี่มันสมเหตุสมผลหรือไม่อย่างไรครับ หรือว่าซื้อแล้วต้องไปจ่ายเพิ่มอะไรอีกครับ ขอบคุณครับ
(This post was last modified: 29-04-2009, 04:50 by Rham.)
29-04-2009, 04:44
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไม่ทราบในบ้านสีฟ้า มีน้าๆท่านใดใช้ PT CRUISER บ้างไหมครับ - by Rham - 29-04-2009, 04:44

Forum Jump: