Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ต้องยอมรับ....
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ต้องยอมรับ....
ผมว่าโลกมันยุติธรรมนะ อย่างตอน tsunami มามันกวาดเกลี้ยงไม่ว่าคนรวยคนจน
คนต่างหากที่ไม่ยุติธรรม คนรวยน่ะจะฝ่าฝืนกฏข้อใหนที่คนเป็นผู้กำหนดก็เอาตัวรอดใด้
แต่ถ้าพยายามฝ่าฝืนกฏของแรงโน้มถ่วงผมไม่เคยเห็นรอดซักคน

ถ้าคุณไม่พอใจกับสิ่งที่คุณมีอยู่ตอนนี้ ต่อให้คุณมีมากเท่าไหร่ในอนาคตคุณก็ไม่มีวันพอใจ
หรอกครับ คุณเอาอะไรมาวัดความสำเร็จในการดำเนินชีวิต ผมรู้จักคนที่มีเงินเป็นแสนล้าน
แต่ไม่มีเวลาเป็นของตัวเองตั้งแต่เจ็ดโมงเช้ายันเที่ยงคืน ผมมีเพื่อนที่ไม่ค่อยมีสตางค์แต่ตี
กอล์ฟอาทิตย์ละสามสี่วัน ผมว่าผมอิจฉาคนหลังมากกว่านะ

สำหรับตัวผมแล้วถ้าผมสามารถทำให้โลกนี้มันน่าอยู่ขึ้นใด้สำหรับคนอื่นผมก็ถือว่าผมประสบความ
สำเร็จแล้ว
11-10-2007, 22:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ต้องยอมรับ.... - by edo - 11-10-2007, 21:32
RE: ต้องยอมรับ.... - by pood - 11-10-2007, 22:14

Forum Jump: