Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวน ขอคำแนะนำ เรื่องการสั่งซื้อของจาก ต่างประเทศครับ
Author Message
nurbana Offline
เกิ้น
**

Likes Given: 1
RE: รบกวน ขอคำแนะนำ เรื่องการสั่งซื้อของจาก ต่างประเทศครับ
ไวโอลินที่จะซื้อตัวนี้ ครับ เป็น Carbon fiber ทั้งตัว หลังจากที่ได้รับกีตาร์ Carbonfiber จากพี่ป๋อมาดูแล แล้วเกิดความประทับใจ ส่วนไวโอลินนี่ หาข้อมูลเจอ และ เมล์ไปขอ DVD ตัวอย่างเสียงให้เขาส่งมาให้ พอฟังแล้ว ไม่ต้องคิดมากเลย ครับ ยิ่งล่าสุด ดู ที่วี ตอนที่อเมริกา เขาฉลองอะไรให้โอบามา วงเครื่องสายที่เขาเล่น เขาใช้ ไวโอลิน เชลโล ดับเบิ้ลเบส เป็น Carbon fiber ทั้งวงเลย เลยว่าจะสั่งแล้วล่ะครับ

เพื่อนๆ บางคน ที่ไม่เคยลอง สัมผัสไวโอลิน อยากแนะนำให้ลองเล่นดูสิครับ ถ้ามีพื้นกีตาร์อยู่ก็ไม่ยากมากครับ แค่ปรับการจับ ไวโอลิน กับ มือขวา นิดหน่อยก็ พอถูไถแล้วครับ ผมเองตอนแรก ดูไวโอลินไว้เผื่อ อนาคต จะให้ลูกเล่น ดูไปดูมากลับชอบโดยไม่รู้ตัว สำหรับผมเอง ความรู้สึก ของการเล่นเครื่องดนตรี 2 ชิ้นนี้ มันมีความต่างกันนิดหน่อย ส่วนตัวผมให้คำนิยาม กับกีตาร์ว่ามันเหมือนกับเพื่อนของเรา สนุกสนาน เฮฮา ไปกับเราได้ทุกที่ ส่วนไวโอลิน มันเหมือนผู้หญิงที่เรารักน่ะครับ อ่อนหวาน ลึกลับ เข้าใจยาก แต่ก็มีเสน่ห์ ครับ 5555 ( เว่อร์ไปไหมหนอ )

Attached Files Image(s)

22-01-2009, 11:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวน ขอคำแนะนำ เรื่องการสั่งซื้อของจาก ต่างประเทศครับ - by nurbana - 22-01-2009, 11:40

Forum Jump: