Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!!
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!!
(21-10-2008, 14:28)dear709 Wrote: สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่น่ะครับ
สมัครเอาไว้ แล้วแอบอ่านมานาน แต่ไม่เคยมาโพสตอบอะไร

คือผมอยากถามว่า
มันเป็นกีต้าที่มีรูปร่างแบบกีต้าโฟล์คแต่สายเป็นแบบคลาสสิคใช่มั้ยครับ
แล้วด้ามจับ 3 ระดับคืออะไรครับ
ไม้มันเป็นไม้อะไรครับ
เป็นโซลิดท๊อปแบบที่พี่ๆในบอร์ดนี้แนะนำว่าอย่างน้อยควรจะเป็นหรือป่าวครับ
(โซลิดดียังไงผมยังไม่รู้เลยTongue)

ผมสนใจสุดๆ
มี 5 ตัวเองหรอคับSad

ถ้าสละเวลามาตอบ ขอบคุนล่วงหน้าครับ

(ไม่กล้าโทรไปครับ เพราะกลัวว่าถ้าสุดท้ายไม่ได้ซื้อแล้วจะเป็นการรบกวน)

เอ่ออ..... Big Grin ตอบทีละข้อหา เอ๊ยยย ทีละกระทง จ๊ากกก Sad ทีละคำถามละกันครับ

1. มันเป็นกีต้าร์ทรงแกรนด์คอนเสิร์ต(แบบเบิร์ด ๆ) แต่ใช้สายเอ็นแบบคลาสสิกครับ

2. ด้ามจับ 3 ระดับ อืมมม คืออ.... Tongue เวลาถือไปมา ก็จับตรงหัว กลางคอ และคอใน ๆ บริเวณเฟรต 12 ไงค๊าบบบ (อันนี้ฮากันเล่น ๆ นะน้านะ คริ คริ เคี๊ยก เคี๊ยก อิ ๆ หุ หุ)

3. ไม้ top SOLID Cedar Back & Sides Laminated Mahogany ครับ

4. Solid เป็นยังไง เคยถามน้า pood น้าเค้าบอกว่า "Solid ก็แข็งไง เอ๊ออเว้ย" Tongue ล้อเล่นนะครับ โทรมาคุยดีกว่า เดี๋ยวเล่าให้ฟัง

5. ไม่ได้มี 5 ตัวครับ มีตัวเดียว(อันเดียวเหมียนกัลลย์ Big Grin ) แต่ที่แถมน่ะ แถมถุงกีต้าร์เป็นผ้าครับ 5 ใบ แต่โทรมาก็จะบอกหมดแล้ว Tongue เพราะของมีจำกัด หว่ะอ่ะ อ่ะ เอาถุงผ้าเย็นไปแทน อิ ๆ

6. ไม่กล้าโทรมาเพราะกลัวไม่ซื้อแล้วจะเป็นการรบกวน แหม่... Cool คิดงี้กันหมดก็ขายไม่ออกกันพอดี

แค่นี้ก่อนนะครับ.. มีสายเข้าอีกแล้ว

โหล ๆ ครับ ๆ ให้ 25000.- เลยเหรอ ไม่ดีมั้งครับ เอาแค่ 19500.- พอแล้ว กันเองครับ

ตรู๊ดดด... ตรู๊ดดด... ตรู๊ดดด... ตรู๊ดดด... ตรู๊ดดด...
21-10-2008, 15:51
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - by Katayoot - 21-10-2008, 15:51

Forum Jump: