NimitGuitar webboard
Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! (/showthread.php?tid=2710)

Pages: 1 2 3

Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - Katayoot - 21-10-2008

คุณ เคยมีปัญหากับการ เล่นกีต้าร์ แล้ว เจ็บนิ้ว Sad เสียง ไม่ ได้ บอสซ่า อย่างที่ต้องการ Sad และ อื่น ๆ ที่น่าปวดหัว

หมดปัญหากวน ใจด้วยนวัตกรรมล่าสุดสำ หรับนักกีต้าร์ ผู้ เสาะ แสวงหาความ เป็นคลาสสิก ที่ผสมผสาน แนว เพลง ได้หลายด้าน หลายอารมณ์ Shy

เสียง บอสซ่า.... แจ๊สสสส.... ป๊อป..... ฯลฯ แล้ว แต่จะ เล่น อิ ๆ Big Grin

Takamine PTU608N มาพร้อมด้ามจับ 3 ระ ดับ 1 2 และ 3 ประ หยัดพื้นที่จัด เก็บ ยัด เข้า ใต้ เตียง ทำ ความสะ อาดง่าย สามารถ ใช้งานต่อ เนื่อง ได้ ไม่จำ กัด

ญี่ปุ่นนะ ครับ ข้ามน้ำ ข้ามทะ เลมาขายราคาถูกขนาดนี้ ( แพงกว่า กีต้าร์ จีนนิดส์ เดียว เอง) ทุ เรศสิ้นดี Tongue

โทรด่วนหา เราตอนนี้ที่ 081-7005382 ตลอด 24 ชม.

พิ เศษสำ หรับ 5 สาย แรกที่ โทร เข้ามา รับ ไป เลย ซองผ้าอย่างดี (สินค้ามีจำ นวนจำ กัด)

น้า BENZ ฝากขายครับ ....

พักสักครู่ เดี๋ยวกลับมาครับ..

RE: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - beerplay - 21-10-2008

ตัวนี้เคยได้ฟังเสียงแล้วครั้งนึง
ผมว่าน้าหนุ่ม katayoot พูดไว้ ไม่เกินเลยเลยครับ คลาสสิกมากๆครับ ต้องพิสูจน์ด้วยตัวท่านเองครับ จะรู้ว่าคุ้มจริงๆ

**ปล. ถ้าโทรไปสายที่ 6 ไม่รู้จะแถมอะไรพิเศษครับ อิอิ

RE: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - dear709 - 21-10-2008

สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่น่ะครับ
สมัครเอาไว้ แล้วแอบอ่านมานาน แต่ไม่เคยมาโพสตอบอะไร

คือผมอยากถามว่า
มันเป็นกีต้าที่มีรูปร่างแบบกีต้าโฟล์คแต่สายเป็นแบบคลาสสิคใช่มั้ยครับ
แล้วด้ามจับ 3 ระดับคืออะไรครับ
ไม้มันเป็นไม้อะไรครับ
เป็นโซลิดท๊อปแบบที่พี่ๆในบอร์ดนี้แนะนำว่าอย่างน้อยควรจะเป็นหรือป่าวครับ
(โซลิดดียังไงผมยังไม่รู้เลยTongue)

ผมสนใจสุดๆ
มี 5 ตัวเองหรอคับSad

ถ้าสละเวลามาตอบ ขอบคุนล่วงหน้าครับ

(ไม่กล้าโทรไปครับ เพราะกลัวว่าถ้าสุดท้ายไม่ได้ซื้อแล้วจะเป็นการรบกวน)

RE: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - pood - 21-10-2008

สภาพ 85% ขึ้นไป ไม่มีกล่องนะครับ

เล่นแนว bosa Jazz เพราะมากครับ

สนใจรีบโทรด่วน 081-7005382 noom dps

ทำไมในกีต้าร์ไทยถึงลงไว้แค่นี้เองล่ะครับ

ตอนนี้สมาชิกใหม่งงมากครับ รีบกลับมาตอบด่วนเพราะผมอยากรู้ว่า
จะตอบยังไง

RE: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - Maow - 21-10-2008

ขอให้น้าป๋อสั่งฟ้องน้าหนุ่มเนื่องจากการโฆษณาชวนเชื่อครับ
เนื่องจากกีต้าร์ takamine nylon string มีด้ามจับ 3 ระดับ ทำให้เกิดความงุนงงแก่สมาชิกใหม่ และสมาชิกเก่า.....อิ อิ เสี้ยม....

RE: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - Katayoot - 21-10-2008

(21-10-2008, 14:28)dear709 Wrote: สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่น่ะครับ
สมัครเอาไว้ แล้วแอบอ่านมานาน แต่ไม่เคยมาโพสตอบอะไร

คือผมอยากถามว่า
มันเป็นกีต้าที่มีรูปร่างแบบกีต้าโฟล์คแต่สายเป็นแบบคลาสสิคใช่มั้ยครับ
แล้วด้ามจับ 3 ระดับคืออะไรครับ
ไม้มันเป็นไม้อะไรครับ
เป็นโซลิดท๊อปแบบที่พี่ๆในบอร์ดนี้แนะนำว่าอย่างน้อยควรจะเป็นหรือป่าวครับ
(โซลิดดียังไงผมยังไม่รู้เลยTongue)

ผมสนใจสุดๆ
มี 5 ตัวเองหรอคับSad

ถ้าสละเวลามาตอบ ขอบคุนล่วงหน้าครับ

(ไม่กล้าโทรไปครับ เพราะกลัวว่าถ้าสุดท้ายไม่ได้ซื้อแล้วจะเป็นการรบกวน)

เอ่ออ..... Big Grin ตอบทีละข้อหา เอ๊ยยย ทีละกระทง จ๊ากกก Sad ทีละคำถามละกันครับ

1. มันเป็นกีต้าร์ทรงแกรนด์คอนเสิร์ต(แบบเบิร์ด ๆ) แต่ใช้สายเอ็นแบบคลาสสิกครับ

2. ด้ามจับ 3 ระดับ อืมมม คืออ.... Tongue เวลาถือไปมา ก็จับตรงหัว กลางคอ และคอใน ๆ บริเวณเฟรต 12 ไงค๊าบบบ (อันนี้ฮากันเล่น ๆ นะน้านะ คริ คริ เคี๊ยก เคี๊ยก อิ ๆ หุ หุ)

3. ไม้ top SOLID Cedar Back & Sides Laminated Mahogany ครับ

4. Solid เป็นยังไง เคยถามน้า pood น้าเค้าบอกว่า "Solid ก็แข็งไง เอ๊ออเว้ย" Tongue ล้อเล่นนะครับ โทรมาคุยดีกว่า เดี๋ยวเล่าให้ฟัง

5. ไม่ได้มี 5 ตัวครับ มีตัวเดียว(อันเดียวเหมียนกัลลย์ Big Grin ) แต่ที่แถมน่ะ แถมถุงกีต้าร์เป็นผ้าครับ 5 ใบ แต่โทรมาก็จะบอกหมดแล้ว Tongue เพราะของมีจำกัด หว่ะอ่ะ อ่ะ เอาถุงผ้าเย็นไปแทน อิ ๆ

6. ไม่กล้าโทรมาเพราะกลัวไม่ซื้อแล้วจะเป็นการรบกวน แหม่... Cool คิดงี้กันหมดก็ขายไม่ออกกันพอดี

แค่นี้ก่อนนะครับ.. มีสายเข้าอีกแล้ว

โหล ๆ ครับ ๆ ให้ 25000.- เลยเหรอ ไม่ดีมั้งครับ เอาแค่ 19500.- พอแล้ว กันเองครับ

ตรู๊ดดด... ตรู๊ดดด... ตรู๊ดดด... ตรู๊ดดด... ตรู๊ดดด...

RE: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - TOTO - 21-10-2008

Smileผมชอบโฆษณาชิ้นนี้แฮะ

RE: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - Webmaster - 21-10-2008

ช่วยเสริม(เวช)ให้นิดนึง คือคอ 3 ระดับคือ เล่นได้ทั้ง
ระดับ beginner, intermediate, และ advance นั่นเอง Big Grin

RE: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - SARUN - 21-10-2008

(21-10-2008, 16:02)TOTO Wrote: Smileผมชอบโฆษณาชิ้นนี้แฮะ

ผมก็ชอบ...เวลาตาคนนี้ ....โฆษณา!!

[Image: fsd51b2qv6zoxgruiyomxakg2.jpg]

RE: Takamine Nylon String Guitar 19500.- !!!!! - pop_250823 - 21-10-2008

(21-10-2008, 16:26)SARUN Wrote:
(21-10-2008, 16:02)TOTO Wrote: Smileผมชอบโฆษณาชิ้นนี้แฮะ

ผมก็ชอบ...เวลาตาคนนี้ ....โฆษณา!!

[Image: fsd51b2qv6zoxgruiyomxakg2.jpg]
พระเจ้า!!!!!!! คนอะไรทำไมหน้าเหลี่ยมได้ขนาดนั้น เป็นไรกับคุณทักษิณนี่Big Grin