Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ
ฝีมือขนาดน้า คิม ผมว่าน้าย้ายบ้านมาอยู่แถวเกษตร นวมินทร์เหอะครับ
สไตล์น้าแล้วเล่นเก่งขนาดน้าไม่ค่อยมีครับ แล้วร้านต้องการเยอะ
แล้วแถวนี้700 อัพหุหุ แถวนู้นร้านมันน้อยครับ

อาชีพนักดนตรีกลางคืนนี้ ต้องกำลังใจดีและความรักในวิชาชีพสูงพอสมควรครับ
ถึงจะอยู่ได้ ผมก็เหมือนน้าคิมบางเดือน3หมื่น บางเดือน6-7พัน ซึ่งก็เป็นประสบการณ์ที่ดีแต่ก็ไม่มีใครมานั่งสอนแนะนำได้ตลอดต้องลุยเอง
และก็ผ่านมาได้เพราะเหตุผลข้างต้น

เคยมีเหตุการณ์ที่ต้องเลือกระหว่าง ทำงานตามที่เรียนจบมา กับ อาชีพดนตรี
ซึ่งทางบ้านและเพื่อนๆก็บอกให้เลือกอย่างแรก แต่ใจผมมันกลับบอกว่า ดนตรีคือสิ่งที่ใช่ ไม่มีใครมารู้ใจเราได้ดีกว่าตัวเราคับ

แต่การทำอะไรควบคู่กันไปก็เป็นทางเลือกที่ดีนะครับ สมัยเรียนผมก็เล่นอาชีพไปด้วย แต่พอต้องทำงานจริงจัง ทำไม่ได้ครับเวลาก็ไม่ได้ ทัศนคติก็ไม่ได้อีก

สรุป มีความสุขดีครับ ดำรงชีพอยู่ได้ด้วยสิ่งที่เรารัก
ถึงแม้จะโดนทุบกระจกรถบ้างเป็นครั้งคราว(อย่างกับจะโดนอีกเรื่อยๆ อิอิ)Big Grin
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
10-10-2008, 14:32
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ - by papachill - 10-10-2008, 14:32

Forum Jump: