NimitGuitar webboard
อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: มีงาน-หางาน-รับสอนดนตรี (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=9)
+--- Thread: อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ (/showthread.php?tid=2641)

Pages: 1 2

อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ - ลูกแกะ - 09-10-2008

อยากเล่นที่ ไหนก็ได้ครับ
ต้องการเล่นวันละ 1-2 ชม.
ต้องการค่าจ้าง เดือนละ 20,000 - 30,000 บาท
ที่ไหนสนใจติดต่อมาได้ครับ
โทร. 0816806361

ป.ล.ผมร้องเพลงไม่เป็นนะครับ

RE: อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ - kim_colombet - 09-10-2008

อยากเล่นที่ ไหนก็ได้ครับ
ต้องการเล่นวันละ 1-2 ชม.
ต้องการค่าจ้าง เดือนละ 20,000 - 30,000 บาท
ที่ไหนสนใจติดต่อมาได้ครับ
โทร. 0816806361

ป.ล.ผมร้องเพลงไม่เป็นนะครับ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------

น้าลูกแกะ เคยมีประสบการณ์มาก่อนรึเปล่าคับ อยากจะบอกว่า งานกลางคืน ไม่มีเงินเดือนหรอกคับ มีแต่เงินวัน แล้ว กราฟก็ขึ้นๆลงๆ ไม่อยู่นิ่งซักเดือน อยู่ดีๆก็อาจจะโดนปลดกลางอากาศ บางเดือนก็ได้เกิน 3 หมื่น บางเดือน 7 พันก็เจอมาแล้ว

มีอยู่กรณีเดียวที่ตรงกับความต้องการคือ เล่นโรงแรมคับ คิดว่าฝีมือระดับ น้า คงเหมาะกับ สไตล์โรงแรม เล่นเพลงบรรรเลง คู่กับ เปียนโน หรือไม่ก็ แซกโซโฟน ซักตัว Smile

RE: อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ - pop_250823 - 09-10-2008

เมื่อประมาณสองอาทิตย์ก่อนที่ร้านที่ผมเล่น(ที่ข้าวสาร)มีคนมาออดิชั่นเป็นวัยรุ่นหน่อย เล่นดีมากเล่นแบบคลาสสิคเหมือนน้าหมอเลย เขานำเพลงสากลมาบรรเลงแบบคลาสสิค แต่ไม่ยอมร้องซักเพลงสรุปเจ้าของร้านไม่เอา ทั้งที่น้องเขาเล่นดีทีเดียว(เก่งกว่าผมเยอะ) แต่ดนตรีที่ไม่ร้องมันก็คงขาดเสหน่ไปพอสมควร อยากบอกว่าดนตรีแนวนี้ต้องประมาณว่าตามโรงแรมอะครับ สรุปคือหายากหน่อยครับ แต่จะช่วยดูนะครับ
ปล.เด็กคนนั้นมันบอกว่าพ่อเขาเป็นครูสอนที่ยามาฮ่าครับ(มิน่าไมมันเก่งจัง)

RE: อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ - kim_colombet - 09-10-2008

เหมือนคำคม ที่วา " คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า "

สมัยเด็กๆผมมักคิดเสมอว่า นักดนตรี เท่ห์จิงๆ สาวๆห้อมล้อม คงได้เงินเยอะ พอผมมาเดินสายนี้แล้วจิงๆ สาวๆไม่มี ไม่พอ แถม ใส้แห้ง อีกตะหาก ซ้ำร้ายไปกว่านั้น อยู่ดีๆก็โดนไล่ออกซะเฉยๆ

ปล. เคส นี้อาจเป็นแค่เฉพาะผมเท่านั้น นักดนตรีท่านอื่นอีกหลายๆท่าน คงเป็นแบบเคสแรก สาวๆห้อมล้อม ได้เงินเยอะ Tongue

RE: อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ - ลูกแกะ - 09-10-2008

ขอบคุณน้าๆมากครับ
คือตอนนี้ ผมเป็นหมอ เงินเดือน หกเจ็ดหมื่น แต่
อาชีพนี้ น่าเบื่อสำหรับผมมาก
ความเสี่ยงก็สูง ขอย้ายก็ยาก สรุปคือ เค้ากะเอาผมอยู่นราธิวาส
ไปจนแก่ตายรึป่าวก็ไม่รู้(อาจโดนระเบิดตายก่อน)

ถ้ามีงานประจำ รายได้ดังกล่าว
ผมก็อยากลาออก
กลางวันอาจไปรับจ็อบตามคลินิก
หรืออาจไปสมัครเป็นอาจารย์สอนเล่นกีต้าร์น่ะครับ

RE: อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ - Bearclaw - 09-10-2008

(09-10-2008, 11:07)kim_colombet Wrote: เหมือนคำคม ที่วา " คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า "

สมัยเด็กๆผมมักคิดเสมอว่า นักดนตรี เท่ห์จิงๆ สาวๆห้อมล้อม คงได้เงินเยอะ พอผมมาเดินสายนี้แล้วจิงๆ สาวๆไม่มี ไม่พอ แถม ใส้แห้ง อีกตะหาก ซ้ำร้ายไปกว่านั้น อยู่ดีๆก็โดนไล่ออกซะเฉยๆ

ผมว่าเท่ห์ดีออก น้าkim เล่นดนตรี มีความสุข ได้ตังค์ด้วย อิอิBig Grin

ผมว่าเท่ห์ดีออก น้าkim เล่นดนตรี มีความสุข ได้ตังค์ด้วย อิอิ

แล้วแต่มุมมองคับน้าเบียร์ ทุกวันนี้ผมมองข้ามไปแล้วเรื่องเท่ห์ และเรื่องสาวๆ เพราะไม่เคยมีความเท่ห์ และไม่เคยได้สาวๆ จากการเป็นนักดนตรี ที่เล่นมีแค่ 2 เรื่องหลักๆ 1. หาเลี้ยงชีพ 2. มีความสุขในการเล่น ( บางร้าน ) เพราะบางร้านผมแทบไม่เป็นตัวเองเลย ต้องเล่นเพลงตามใบสั่ง เท่านั้น

---------------------------------------------------------------------------------------------------
ขอบคุณน้าๆมากครับ
คือตอนนี้ ผมเป็นหมอ เงินเดือน หกเจ็ดหมื่น แต่
อาชีพนี้ น่าเบื่อสำหรับผมมาก
ความเสี่ยงก็สูง ขอย้ายก็ยาก สรุปคือ เค้ากะเอาผมอยู่นราธิวาส
ไปจนแก่ตายรึป่าวก็ไม่รู้(อาจโดนระเบิดตายก่อน)

อาชีพ หมอ มีเกรียติและผมใฝ่ฝันตั้งแต่เด็ก แต่ขาดโอกาสและทุนทรัพย์ในการศึกษา สรุป เลยมาเป็นนักดนตรีซะงั้น Sad
-----------------------------------------------------------------------------------------------------

น้ายอดคับ แนะนำรุ่นน้องสาวๆ ให้ผมด้วยคับ Tongue

RE: อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ - Bearclaw - 09-10-2008

เล่นตามใบสั่ง นี่แหละครับ ที่ผมกลัว เพราะถ้าเจอสไตล์ที่เล่นไม่ได้จริงๆ แย่เลยคับSad เลยรอน้าkimมาชี้แนะBig Grin

RE: อยากเล่นดนตรีกลางคืนครับ - จ๋า - 09-10-2008

ลองดูค่ะพี่ถ้าอยากทำ

"แต่จ๋าอยากให้พี่เป็นหมอประจำอยู่ค่ะ"

ผมยังชี้แนะใครไม่ได้หรอกคับ น้าเบียร์ ถ้าเล่าประสบการณ์ให้ฟัง คงพอไหว

ว่างเมื่อไรมาเลยคับน้าเบียร์ มานั่งร้องรำทำเพลงกัน จิบน้ำสีๆ ไป คุยเรื่องดนตรีไป โอ้ว happy คับ เด๋วว่ารวมบ้านฟ้า ฝั่งธน บ้าง อิอิ Smile