Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถาม ครับ takamine กับ the eagles
Author Message
TOTO Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ถาม ครับ takamine กับ the eagles
ขอบคุณสำหรับความรู้
อ่านสนุกมาก
น่าจะมีแม็กกาซีนอคูสติก กีตาร์ ของไทยนะครับ
แล้วมีคอมลัมน์ตามรอยกีตาร์ของน้ากฤษณ์
หรือไม่น้ากฤษณ์ออกเองเลยครับ
ขอสมัครสมาชิกทันที

หรือสมาชิกในบ้านฟ้าช่วยๆกันทำ
น่าจะได้สมาชิกไม่น้อยนะครับ
มือใหม่อ่าน เดอะ กีตาร์ ไม่ถึงจุใจ
จะอ่านโอเวอร์ไดรฟ์ก็มีอคูสติกอยู่คอมลัมน์เดียว
สมัยก่อนผมเคยบุกไปที่ออฟฟิศโอเวอร์ไดร์ฟ
ยังไม่มีคอลัมน์ของ อ.บุญชอบ
ผมแนะนำคุณหล้า คู่หู อ.ปราชญ์ ให้มีอคูสติกบ้าง
หลังจากนั้นไม่นาน ก็มีคอลัมน์ของ อ.บุญชอบ
ไม่รู้ว่าคำแนะนำของผมเป็นผล หรือเป็นเรื่องบังเอิญ
แต่ก็แอบดีใจลึกๆ ที่มีคอลัมน์นี้ขึ้นมา
มีใครเป็นแบบผมบ้างหรือเปล่าไม่รู้ ซื้อโอเวอร์ไดรฟ์เพื่อดูคอลัมน์เดียวเป็นพิเศษ
และดูโฆษณาเฉพาะส่วนที่เป็นกีตาร์อคูสติก
ที่เหลืออ่านผ่านๆ เพราะผมไม่ได้สนใจกีตาร์ไฟฟ้าเลย

คนที่ทำหนังสือกีตาร์น่าจะเชิญกูรูในนี้ไปเขียนบ้างนะครับ ผมว่า ได้หลายท่านเลย
มุมมองจะได้หลากหลาย
ข้อมูลที่ผมได้รับจากบ้านนี้ มีมากกว่าที่ผมพยายามหาจากหนังสือกีตาร์ในไทยมาตลอดชีวิตเสียอีก
(This post was last modified: 18-09-2008, 05:01 by TOTO.)
18-09-2008, 04:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถาม ครับ takamine กับ the eagles - by TOTO - 18-09-2008, 04:54

Forum Jump: