Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อะไรเป็นลางบอกเหตุว่า.......
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: อะไรเป็นลางบอกเหตุว่า.......
pood Wrote:สำหรับผมแล้ว ถ้าวันหนึ่งผมไม่มีสตางค์จะซื้อข้าวกิน ตัวไหนผมก้ขายครับแต่ถ้ายังมีเงินเหลือใช้อยู่
ผมก็จะขายเฉพาะตัวที่มีคนคุ้นเคยอยากใด้ไปอยู่กับเขาจนแก่เฒ่าเท่านั้น

ผมซื้อขายกีต้าร์เป็นงานอดิเรกมาตั้งแต่หลายฯคนในบ้านนี้ยังไม่เกิดสมัยผมเรียนหนังสืออยู่ที่อเมริกา
ผมมีกีต้าร์ที่อยู่กับผมมาจนแก่อยู่แค่สามตัว ที่มันอยู่มาใด้ไม่ใช่เพราะผมมีความผูกพันกับมันมากมายหรอก
แต่ทั้งสามตัวเป็นกีต้าร์ที่ซื้อมือหนึ่งเลยขายไม่ลงเพราะถ้าขายก็คงขาดทุนยับเยินต่างหาก

ผมบ้ากีต้าร์มาเป็นเวลาสี่สิบกว่าปี ทุกวันนี้ผมยังจำรายละเอียดของกีต้าร์ที่ผมเคยมีใด้มากกว่าผู้หญิงที่ผมเคยคบ
เสียอีก แบบนี้เรียกว่าบ้าไหมครับ

1. ในความเป็นจริง พี่กฤษณคงไม่มีวันขายกีตาร์ซื้อข้าวกิน...ผมสังหรณ์ใจเช่นนั้น
2. มิบังอาจ ผสมโรงว่าพี่เราบ้าหรือมิบ้า แต่ผมจำได้ดีว่าผมได้ยินกิตติศัพท์ของพี่กฤษณครั้งแรกจากน้ายอดเยี่ยม69 จึงอยากรู้จักตัวจริงเสียงจริง ผมได้ email แนะนำตัวเองไป จนในที่สุดก็ได้รับความกรุณาลดตัวมาคบคนบ้ากีตาร์อย่างผม
แต่ว่าไปแล้วพี่กฤษณและผมก็มีนิสัยอะไรๆที่เหมือนกันอยู่หลายอย่างอยู่นะครับ รวมทั้ง.........ด้วย (จงเติมคำลงในช่องว่างให้ได้คำตอบที่ถูกต้อง)
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
14-07-2008, 20:26
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อะไรเป็นลางบอกเหตุว่า....... - by povation - 14-07-2008, 20:26
hidden - by Katayoot - 14-07-2008, 14:39

Forum Jump: