Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อะไรเป็นลางบอกเหตุว่า.......
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: อะไรเป็นลางบอกเหตุว่า.......
.::.pOoH.::. Wrote:ผมอยากตั้งกระทู้ขึ้นมาไถ่ถามประสบการณ์ของเพื่อนๆ (ขออนุญาตเรียกเพื่อนๆ แล้วกันนะครับ) ว่า "อะไร" เป็นสิ่งที่ทำให้เราเก็บกีตาร์ตัวใดตัวนั้นไว้ หลายๆคนก็มีหลายเหตุผล เวลาฟังเรื่องเล่าต่างเหตุผลแล้วสนุกดีครับ read & share ไงครับ Smile

สำหรับผม เพราะความรักตัวเดียวเท่านั้นเอง ที่บรรเลงในหัวใจ
ผมไม่สามารถลืมความรู้สึกดีๆในวันแรกที่ได้ครอบครองกีต้าร์นั้นๆ ทั้งตื่นเต้น ทั้งเป็นสุข
แม้เมื่อเวลาผ่านไป ผมจะพบกับตัวใหม่ที่ไฉไลยิ่งขึ้นแต่ผมก็ไม่จางความรักครั้งเก่าลงไป
เหมือนเรามีลูกคนใหม่เราก็รักแสนรัก แต่ลูกคนเก่าเราก็มิได้รักน้อยลงเลย
ผมพยายามอธิบายเหตุผลแนวๆนี้ให้ภรรยาฟังเพื่อเปรียบเปรยในบางเรื่อง แต่ผลที่ได้รับคือ
ฝ่ามือเพชรฆาต..เฮ้อ..

สรุปคือผมกะเก็บกันยันแก่ทุกตัวที่มี โดยเฉพาะตัวล่าสุดที่พี่ผู้อารีย์(คนที่คุณก็รู้ว่าใคร)
ให้ยืมมา ชอบสุดๆไม่อยากคืนเลยพับเผื่อยสิ
Rolleyes
14-07-2008, 10:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อะไรเป็นลางบอกเหตุว่า....... - by Run - 14-07-2008, 10:03
hidden - by Katayoot - 14-07-2008, 14:39

Forum Jump: