Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
Author Message
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
RE: สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
สวัสดีครับน้ายอดจุฬา และน้าโฟล์คน้อย

กลับมาแล้วครับน้า Maow เมื่อกี้พึ่งไปลองกีตาร์ Taylor ที่มาที่ร้านพี่สิทธิ์ แต่กรรม ผมดันลืมดูว่าสรุปมันคือรุ่นอ่ะไรนั่นเอง แต่ตัวนี้เป็นทรง cutaway ครับ มี pu ในตัว เสียงออกใส ๆ ตามสไตล์เทเลอร์อีกแล้วครับ รู้สึกจะสองหมื่นเก้าประมาณนั้นครับ แต่เท่าที่ลอง ยังไม่โดนผมครับ สงสัยยังคงต้องตามหากีตาร์กันต่อไปครับ ที่แน่ ๆ คงได้เพิ่มงบแน่นอนครับ

แล้วก็ได้ลอง naga อีกรอบครับ วันนี้ที่ลอง ความรุ้สึกไม่เหมือนกับเมื่อวานที่ได้ลองครั้งแรกครับ คราวนี้ผมมีความรู้สึกว่าเสียงมันออกแนวแบบพุ่ง ๆ ดัง ชัด อะไรประมาณนี้แหละครับ ในการลองครั้งที่สองในวันนี้ทำให้ผมลดความหลอนไปครับ รู้สึกดีจริง ๆ จิตใจจะได้ไม่ฟุ้งซ่าน แต่ว่าตอนนี้ดันจะมาหลอนกีตาร์ k. yairi ในหน้าซื้อขายทั้งที่ยังไม่ได้ลองเลยครับ เห็นกรรมวิธีการผลิต สุดยอดมาก ใส่ใจแม้กระทั่งเปิดเพลงให้กีตาร์ฟัง เป็นการ burn กีตาร์อีก ชักอยากจะลองกีตาร์ยี่ห้อนี้ซะแล้ว แต่ยังไงในใจก็ยังมี martin ลอยมาอยู่เลยครับ

สรุปไม่มีอะไรครับแค่มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังครับ ว่าบางครั้งการลองกีตาร์ในครั้งแรกอาจตื่นตาตื่นใจ แต่ครั้งที่สองความประทับใจอาจมีการเปลี่ยนแปลงไป นี่ผมจะโดนร้านกีตาร์ว่ารึเปล่าก็ไม่รุ้ ถ้าไปกรุงเทพแล้วลองกีตาร์หลาย ๆ ครั้งที่ร้านเค้าคงไม่ว่าอะไรใช่มั้ยครับนี่ แต่ยังไงก็ว่าจะหาโอกาสไปลอง johnson jd17 ดูอีกที เผื่ออาจได้กีตาร์คุ้มค่าราคาไม่สูงมาเล่น ก่อนเก็บตังค์รอหาเจ้า martin ในอนาคต
10-07-2008, 15:52
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ - by TooNyTooN - 10-07-2008, 15:52

Forum Jump: