Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
ผมนั่งอ่านแล้วเสียวๆครับ แต่ส่วนตัวไม่เคยเจอครับ มีแต่เพื่อนๆหรือคนสนิทเจอแล้วเล่าให้ฟังครับ
แต่มีหลายครั้งที่เฉียดๆกับตัวเอง คืออยู่ในเหตุการณ์ แต่ไม่ได้เป็นคนเจอ

1. 2-3 ปีก่อน เป็นช่วงที่ผม เพื่อนๆ รุ่นพี่ๆ จะไปเที่ยวต่างจังหวัดบ่อยมาก โดยพักคอนโดรุ่นพี่ พอไปบ่อยเข้าเลยคุยกันว่านน่าจะหาซื้อห้องชุดถูกไว้เก็งกำไร

หลังจากนั้นเพื่อนคนนึงก็มาบอกว่าเจอประกาศขายห้องชุด หลายห้องในตึกเดียวกันที่เกือบๆ ระยอง และขายราคาถูกมาก ถูกแบบว่าอาทิตย์นั่นโทรยัดเจ้าของห้องเพื่อไปดูกันเลย ไปกัน 5 คน รถคันเดียว กะเที่ยวต่อคืนนั้น พอไปถึงที่ ดูตึดจากภายนอกก็ดูเก่าๆตามสภาพ พอจอดรถก็สำรวจภายนอก

เห็นมีห้องที่ดูเหมือนสำนักงานนิติบุคคล มีผู้หญิงนั่งอยู่ในห้องหนึ่งคน สภาพภายนอกสังเกตุว่าไม่มีคนเลย
ไม่มียาม ไม่มีคนเดินภายในบริเวณพื้นที่ของตึกนี้ แต่ภายนอกพื้นที่ก็มีคน มีรถผ่านปกติ แต่ไม่มาก นานๆทีผ่านมาซักคน ซักคัน

ก็คุยกันเองว่าดีจังเงียบดี เป็นส่วนตัวดี จากนั้นเราก็เข้าไปในตัวตึก ขึ้นลิฟเพื่อไปดูห้อง (ก่อนมาได้นัดเจอเจ้าของห้องเพื่อเอากุญแจมาเปิดห้องดู) บรรยากาศภายในตึกสลัวๆ มีกลิ่นอับๆค่อนข้างมาก ชักเริ่มวังเวง
แต่ก็ไม่คิดอะไร เดินหาไม่ยากก็เจอเลขห้องตามที่เจ้าของบอก ก็ใช้กุญแจไข แต่เปิดไม่ออก เปิดยังไงก็ไม่ออก เพื่อนผมเลยโทรกลับไปหาเจ้าของห้องถามให้แน่ใจว่าถูกห้องมั้ย ก็ได้ความว่าถูกห้องแล้ว แต่ลองทุบๆ เคาะๆประตูหน่อยแล้วค่อยเปิด เพราะไม่ได้เปิดนานประตูอาจจะติด

เพื่อนผมก็เลยลองเคาะๆ ทุบๆประตู 3-4 ทีแล้วลองเปิด ปรากฏ เปิดง่ายสบาย ไม่เหมือนครั้งแรก
พอเปิดเข้าไป กลิ่นอับโชยมาแรงมาก อับมากๆ พวกผมก็คุยกันว่า สงสัยไม่มีคนมาอยู่นานมาก สำรวจดูซักแป๊ป ก็ปิดห้องและลงลิฟ มาชั้นล่าง ระหว่างทางคุยปรึกษากัน ว่าสภาพภายนอกดี แต่ในตึกค่อนข้าง โทรมไปนิด ภายในห้องต้องทำอีกเยอะเลย ดูท่าจะไม่คุ้ม เลยตกลงว่าเดี๋ยวไปคุยกับเจ้าหน้าที่นิติฯ ดู เผื่อมีห้องอื่นประกาศขาย หรือมีตึกไหนแถวนี้อีกที่ประกาศขายจะขาย พอไปถึงห้องนิติฯ ก็ถึงกับผงะเพราะกลิ่นเหม็นอับมากกกก และดูผ่านกระจกจากด้านนอก ภายในห้องรกมาก ฝุ่น หยักไย้ เต็มเลย ห้องก็มืด คิดในใจนั่งทำงานกันได้ยังไง เพื่อนผมก็จะเปิดประตูปรากฏว่าห้องล๊อค และถูกล๊อคจากด้านนอก ถึงตอนนี้ชักแหม่งๆแล้ว ชักเสียววาบๆ

พวกผมหันมองหน้ากันแล้วก็สรุปกันว่า กลับเถอะ พอเดินออกมาขึ้นรถ ระหว่างทางก็คุยกันว่าไม่เวิร์คแน่ที่นี่ แปลกๆ รุ่นพี่ผมก็ทักมาว่าคิดมากไม่มีไรหรอก ตึกมันเก่าก็งี้แหละ เจ้าหน้าที่คงกลับตอนเราขึ้นไปดูห้องมั้ง

ทุกคนก็ไม่ว่าอะไรไม่อยากคิดมาก พอขับรถออกมาจะพ้นประตู เพื่อนผมที่ขับรถมันมองกระจกส่องหลังแล้วสะดุ้งเบรกจึ๊กไปทีนึง คนอื่นๆก็ถาม มรึงเป็นไรวะ แล้วก็หันตามกลับไปดู แล้วก็เงียบกันหมด ผมนั่งหน้าจะหันกลับไปดูบ้าง เพื่อนมันเร่งเครื่องแล้วขับออกไปเลย ผมก็หลังกระแทกเบาะ ทำให้หันกลับไปดูไม่ทัน

ระหว่างทางก็เงียบกันหมด ขับพ้นมาไกล เกือบถึงพัทยา ในใจผมคิดแล้วว่าต้องมีไรแน่ เลยถามว่าเมื่อกี้มีอะไร เพื่อนคนขับมันบอกว่า"กูมองที่กระจกส่องหลัง เห็นผู้หญิงยืนอยู่ในห้องนิติฯ เป็นเงาๆ" "และเห็นอีกหลายเงาบนตึกตกที่กระจก"เพื่อนๆ กะรุ่นพี่ที่นั่งข้างหลังก็เสริมว่า "กรูก็เห็น" "และเห็นคนในห้องที่เราเพิ่งเข้าไปดูด้วย !! " ผมถึงกะขนลุกมาถึงคอครับ เพราะระหว่างทางเดินชั้นเดียวกันของห้องที่ไปดู ทุกห้องถูกล๊อคกุญแจแบบตัวยูจากข้างนอกทุกห้องครับ ...
If heart is empty, brain doesn't matter.

03-06-2008, 15:39
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - by love666 - 03-06-2008, 15:39

Forum Jump: