Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ด่วน! จ๋า จะเอารถไปติดแก๊ส จะเอาไปติดที่ไหนดีคะ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ด่วน! จ๋า จะเอารถไปติดแก๊ส จะเอาไปติดที่ไหนดีคะ
pisit5924 Wrote:.. ตัดสินใจติดเร็วเท่าใดก็มีความสุขเมื่อนั้นครับ ตราบใดที่ปตท.คุมธุรกิน้ำมันเพียงรายเดียว ( เรื่องนี้มีเบื้องหน้าเบื้องหลังอีก ต้องคุยกันยาวครับ..) ตอนนีเจ็ทก็เป็นของปตท.ไปแล้ว ... เข้าเรื่องนะครับ ผมโชคดีที่เพื่อนในที่ทำงานติดตั้งเป็นเลยลงมือเอง ดังนั้นค่าติดตั้งประมาณ 13,000 บาทเราจึงเลือกของที่มีคุณภาพครับ ไม่ว่าถัง+วาวล์วนิรภัย หม้อต้มแก๊ส ท่อนำแก๊ส ฯลฯ ก็ตามที่คุณpOoH แนะนำคือศึกษาข้อมูลไว้บ้างเพื่อความปลอดภัยของเรา ผมติด LPG ครับ ทดลองใช้ประมาณ 1 อาทิตย์แล้วยังไม่พบปัญหา .....

ฮือ ๆ ๆ..ข้อมูล(ลับ)อันสุดซึ้งของน้ำมัน..ต่อไปก็แก๊ส...แล้ววกมาหุ้น 5555
สลากกินรวบ โดยไม่แบ่งฮ่ะ

เพราะถ้าแบ่ง ป่านนี้เรามีทางเลือกชัดเจนแล้ว ติดกันให้พรึ่บแล้ว จะเอาคุณภาพระดับไหนก็ได้เพราะต้องแข่งขัน หมกเม็ดไว้แต่คุมไม่ได้ อะไรๆที่ไม่ใช่ก็โผล่เป็นดอกเห็ด เผลอไผลก็..ตู้ม!!! พอตู้ม!ก็โทษ ดิน ฟ้า อากาศ โน่นเลย แล้วก็ เงียบ!(ฮา)

ก็แค่ความจริงที่ต้องยอมรับว่าขณะนี้น้ำมันราคากี่บาทเป็นอย่างต่ำ โดยไม่รับประกันว่าจะหยุดเท่านี้หรือเท่าใด

ไหวตัวก่อนก็มีทางออกเร็ว ร่วมมือกันทั้งผู้ลิตและผู้บริโภคก็จบ ที่เหลือก็แข่งขันกันขายของ(ใหม่)ราคาถูก ไม่ผูกขาด

เอาเงินตรงนั้นที่มาอุดไว้เพื่อผลต่างและทางเลือก ให้รู้สึกดีใจที่ได้ใช้ของถูกกว่าเพื่อนบ้าน(ครั้งละแค่วัน 2วัน) มาทำประโยชน์อย่างอื่นในชาติ...เถิด จะเกิดประโยชน์กว่า

เงินตรงนั้น อย่างน้อยๆ...มีปั๊มแก๊ส เปิดใหม่ครึ่งประเทศแย้ววววว
พาลคิดไปถึงข้าวและผลผลิตภาคเกษตรกรรมเน๊อะ..."คุม" กันอยู่นั่นแหละ

==============================
เอ๊ะ..นี่เราล่มทู้ป่าว?
ตอบก่อน...ติดที่ไหนดี ???

ติดที่ดีๆ ครับ! ที่ดีๆ ดูจากชื่อเสียงและประสบการณ์ครับ!
ชื่อเสียงและประสบการณ์ดูได้จากผู้ที่ใช้ หรือผู้ที่บอกต่อครับ!

ที่นี่ เห็นลางๆแล้ว ตามที่ปู่คอล 'จาน ปุ๊ ลุงป๊อปปรี้ แนะนำไว้ครับ
============ เพื่อความบันเทิง =============

03-06-2008, 09:24
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ด่วน! จ๋า จะเอารถไปติดแก๊ส จะเอาไปติดที่ไหนดีคะ - by Tai Labour - 03-06-2008, 09:24

Forum Jump: