Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
ผมไม่กลัวผี... ไม่เคยเจอผี...
แต่มีประสบการณ์อยู่ในเหตุการณ์ชวนขนลุกหลายครั้ง!

- ...ฤดูหนาวหนึ่ง, ดึกสงัด ริมห้วยในป่าลึก... ขณะเคลิ้ม ๆ ขดตัวกำลังจะหลับอยู่ในถุงนอน ก็ได้ยินเสียงเหมือนผู้หญิงร้องโหยหวน... โอ้ยยยยยย....โอ้ยยยยย... โอ้ยยยยยยยยยยยยยยย.... อยู่ในความมืดมิดอีกฟากหนึ่งของลำห้วย!!!!

- ...ฤดูร้อนหนึ่ง, ที่บ้านพักในค่ายทหาร ชายแดนอำเภอห้วยโกร๋น จังหวัดน่าน... บริเวณนั้นในอดีตเคยเป็นสมรภูมิสู้รบกับ พคท. และทหารล้มตายจำนวนมาก! คืนนั้นประมาณตีสองเศษ บ้านทั้งหลังโยกสั่นราวกับจะถูกถอน!! ประตูตู้เสื้อผ้า เปิด-ปิด-เปิด-ปิด-ปึง-ปัง-ปึง-ปัง ฯลฯ ดังดั่นอยู่หลายนาที!!!

- ...ฤดูร้อนหนึ่ง ประมาณ พ.ศ.2521, ในห้องน้ำของที่ทำการอุทยานแห่งชาติตะรุเตา ขณะกำลังนั่งปลดทุกข์ อยู่ ๆ โอ่งน้ำใบเล็ก ๆ ข้างส้วม ก็ขยับ! พอผมยกโอ่งใบนั้นออก ภาพที่เห็นคือมือขาวซีดเหี่ยวย่นข้างหนึ่ง กำลังชูอยู่บนพื้นทราย!!!!

- ...ปลายฤดูหนาวหนึ่ง ประมาณ พ.ศ.2523-24, ป่าทุ่งบนภูเรือ มีบ้านร้างย่อม ๆ อยู่ 2 หลัง หลังหนึ่งลูกน้องและพรานซึ่งจ้างมานำทางสำรวจ เบียดเสียดนอนกันอยู่ถึง 6-7 คน ส่วนหลังที่ผมพัก มีแค่ผมกับรุ่นพี่อีกคนเท่านั้น... เราบอกพวกลูกน้องและพรานทั้งสองคนว่าแบ่งมานอนหลังนี้กันก็ได้ แต่ไม่มีใครมา! ต่างพูดสั้น ๆ แค่ว่า บ้านมันเย็น!!... ผมอยู่ที่นั่นสี่เดือนเศษ แม้จะไม่ได้พักบ้านทุกวัน เพราะส่วนใหญ่ต้องออกเดินเท้าไปสำรวจป่าตามแผนที่ ทว่าทุกครั้งที่กลับมาพัก ทุกคืนผมได้ยินจะเสียงแปลก ๆ เอี๊ยดอ๊าด ๆ หรือไม่ก็เสียงเหมือนใครตบข้างฝา!!!... แล้ววันหนึ่ง พรานก็เล่าให้ฟังว่า บ้านหลังนี้มีอาถรรพ์ เคยมีพระมาฝูกคอตาย มีผู้หญิงมาผูกคอตาย มีเด็กเลี้ยงความมาผูกคอตาย มีคู่รักมาผูกคอยตาย ...!!!!!.....

- ...กลางฤดูฝน บนแพร้าง ในซอกเขาลึกของเขื่อนศรีฯ, ผมและเพื่อนใช้อาศัยแพร้างซอมซ่อหลังนี้เป็นที่พัก และเป็นจุดนัดหมายกับหน่วยฯ อีกหน่วยฯ หนึ่งซึ่งจะมาสมทบอีกประมาณ 4-5... มีมุมห้องอยู่มุมหนึ่ง เป็นมุมที่สะอาดแปลกตาที่สุด เรียบที่สุด! แต่มุมนี้ไม่มีเพื่อนคนไหน นอนซ้ำคืน!! ทีแรกผมก็แปลกใจว่า ทำไมทุกใกล้สาง คนที่นอนอยู่ตรงนั้น จะต้องผวาลุกขึ้นแล้วหอบเป้หลังหอบถุงนอน พรวดพราดย้ายที่!!! วันที่เราเคลื่อนย้ายออกจากแพร้าง เพื่อนทุกคนที่นอนมุมนั้น เล่าตรงกัน... มันฝันว่าถูกผู้หญิงผมยาวนุ่งผ้าถุงลายดอกสีน้ำตาลข่มขืน!!! แปลกตรงที่รายละเอียดรูปพรรณสัณฐานของผู้หญิงในฝันนั้น เล่าออกมาตรงกันทุกคน!!!!!

....มีเรื่องทำนองนี้อีกเยอะครับ... วันหลัง ค่อยเล่าให้ฟัง...
แต่ผมก็ไม่กลัุวผี...
ฉะนั้น ถ้าเพื่อน ๆ คนใด มีกีต้าร์ผีสิง ผมยินดีรับดูแลให้โดยไม่คิดค่าบริการครับ....
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 03-06-2008, 02:05 by LittleNomad.)
03-06-2008, 01:47
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - by LittleNomad - 03-06-2008, 01:47

Forum Jump: