Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
"ผีวิลล่าฯ"

ตอนแรกโพสต์ไปว่า ไม่เคยเจอ แต่นึกออกว่ามีเพียง 1 ครั้งในชีวิตครับ

ถ้าใครไปพัทยาบ่อยๆ คงคุ้นกับชื่อนี้ดี เหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อประมาณปี 2538 ที่ วิลล่าฯ

(ขอสงวนชื่อเต็มของ resort นะครับ ปัจจุบัน มีการสร้างบ้านพักขึ้นมาใหม่เกือบหมดแล้วครับ)

---------------

หลังจากปาร์ตี้กันมาตลอดวันที่ชายหาด เพื่อนๆก็ย้านกันเข้ามานั่งเล่นในบ้านพักที่มี 3 ห้องนอน พวกเราอยู่รวมกันหมด ซึ่งถ้าเป็นบ้านแต่ละหลังจะมีรั้วแบ่ง และสนามหญ้าเล็กๆชัดเจน

ผมออกมานั่งชิลอยู่ด้านนอก และเอากีตาร์มานั่งเล่นแถวๆพัดลมแอร์ที่ไม่ได้เปิด ซักพักก็มียามแก่ๆ เดินมาบอกว่า "ดึกมากแล้ว กลับเข้าไปในบ้านเถิด เสียงกีตาร์อาจจะดังรบกวนบ้านอื่นที่กำลังพักผ่อนอยู่" ด้วยน้ำเสียงที่สบายๆ ไม่ได้ดุอะไรผม

ผมตอบว่า อยากนั่งด้านนอกครับ ข้างในเสียงดัง แกก็ใจดีเปิดไฟให้สว่างขึ้นมาเยอะ แล้วบอกว่า "เล่นเบาๆแล้วกันนะหนุ่ม"

ผมเล่นอยู่นานเท่าไหร่ก็ไม่รู้ แต่เข้าบ้านไปเพื่อนนอนกันหมดแล้ว พอตอนสายโด่ง ตื่นขึ้นมา เพื่อนๆถามว่าเมื่อคืนหายไปไหน เพราะเรียกอยู่นานสองนานให้เข้าบ้าน

ผมก็เล่าว่าไม่มีอะไร และก็เล่าเรื่องยามแก่ๆ....

เลยเดินออกไปดูที่ๆผมนั่งเล่นกีตาร์

ปรากฎว่าไม่มีดวงไฟส่องสว่างบริเวณนั้น และไม่มีทางเดินให้กับคน ที่สามารถเลาะข้ามมาได้จากบ้านข้างๆ มีรอยรองเท้าของผมอยู่เพียงผู้เดียว....

หลังจากนั้น ผมไม่กล้าไปพักที่นั่นอีก จนป่านนี้....
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
03-06-2008, 01:10
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - by .::.pOoH.::. - 03-06-2008, 01:10

Forum Jump: