Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไปกินข้าวกันครับ....
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ไปกินข้าวกันครับ....
อีกจานนึง...สำหรับคนชอบปลา

ปลาอินทรีย์สดๆ ชิ้นย่อมๆ สักสามชิ้น...ทอดพอเหลือง ตักขึ้นพักไว้
ปรุงน้ำราดสามรส(จริงๆ 10 รส)...ผัดกระเทียมสับ หอมใหญ่ แครอท พริกหวาน มะเขือเทศ โรยต้นหอม(ทำไม)555 จริงๆ ผมก็ใส่มั่วแหละ
ปรุงรสด้วยซอสมะเขือ ซอสพริก น้ำตาลทราย น้ำปลา ซีอิ้วขาว(ใส่มั่วอีกละ) ชิมรส ออกเปรี้ยวๆ หวานๆ นำ เค็มตามนิดๆ...ราดหน้าเลย โครมมมม....เสร็จแล้ว

วันนี้ แค่สองอย่างนะ....ทำให้คนในบ้านกิน ส่วนผมคงไปเสาะหาน้ำพริกกินตามเคย ขาดไม่ได้ ใจจะขาดรอนๆ....ขอให้เป็นวัน กินอิ่ม อยู่ดี มีสุขค๊าบ ทุกท่าน

Attached Files Image(s)

21-09-2007, 10:06
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไปกินข้าวกันครับ.... - by Tai Labour - 21-09-2007, 10:06

Forum Jump: