Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สงสัยเรื่องกีต้าร์ yamaha L series ครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: สงสัยเรื่องกีต้าร์ yamaha L series ครับ
Avatar ผมมันเปลี่ยนใด้เองครับ ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน ใส่รูปใหม่ลงไปเดี๋ยวมันก็กลับมาเป็นรูปเก่าเอง
ตอนอยู่ที่ทำงานใส่รูปติดบัตรลงไป พอมาเปิดที่บ้านมันก็ปลี่ยนเป็นรูปเก่า คราวนี้เลยลงรูปที่ถ่ายกับน้องปอ
และลบรูปเก่าทิ้ง ตอนนี้มันเปลี่ยนกลับเองอีกแล้ว

ผมว่าเรื่อง made in อะไรในยุคนั้นเขาไม่มีกฏเกณท์ตายตัวมั้งครับ กีต้าร์อาจผลิตที่อื่นแต่มาใส่สาย เซ็ทอัพ
และใส่ป้ายที่ญี่ปุ่นก็ใด้ ขนาด Martin ยังสั่งกีต้าร์จากญี่ปุ่นามทำ finishing เองแล้วใส่ป้าย Made in USA ใด้
ในปี 1985 แล้วทำไมยามาฮ่าจะทำไม่ใด้
04-05-2008, 22:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สงสัยเรื่องกีต้าร์ yamaha L series ครับ - by pood - 04-05-2008, 22:55

Forum Jump: