Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไม่รู้จะลงที่ห้องไหนดีครับ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ไม่รู้จะลงที่ห้องไหนดีครับ
....เห็นใจครับ เอาแบบผมซิ..... เข้ามันทุกห้อง......ยกเว้นห้อง นู๋แจ๋ว(ทั้งที่เป็นห้องที่น่าเข้าที่สุด....อิ....อิ..........เรื่องแอมป์.....ความเห็นของผมคนเดียวนะ.....คือแอมป์อคูสติก หนะถ้ามีตังค์แยะแล้วจำเป็น ก็ซื้อเลยครับ.......แต่ต้องซื้อให้ดีมียี่ห้อมีสกุลไปเลยครับ.... ครึ่งๆกลางๆไม่ควรซื้อ.....เพราะเสียงกีต้าร์โปร่งมันต้องให้ได้เสียงธรรมชาติที่สุด....แอมป์ถูกๆมันทำไม่ได้........แล้วฝีมือต้องสมราคาแอมป์ด้วยนะครับไม่งั้นเล่นไม่คุ้มราคาแอมป์......อะ...อะ....อะ.........ถ้าแอมป์ไฟฟ้า ยี่ห้อดีๆมีสกุลที่ใช้กันทั่วไป(เน้นที่ใช้กันทั่วไป)ราคาถูกกว่าแอมป์อคูสติกครึ่งหนึ่งเลย.....แต่ถ้าไม่เน้นแหล่งกำเนิดถูกหนักเข้าไปใหญ่.......ถ้าจะเล่นแอมป์ไฟฟ้าผมอยากแนะนำให้เล่นแอมป์หลอดก่อนครับ.....ขนาดใช้ในบ้าน(ออกงานสนามหญ้าหน้าบ้านได้ด้วย) เอา 15 วัตตพอครับ......ถ้าจะเปลี่ยนแอมป์ทีนี้จะเปรียบเทียบเสียงแอมป์ได้เองเลย.......ลองไปถามและดูรายละเอียดในห้องคนไฟฟ้าชอบเสียบปลั๊กดูดิครับ.....น่าจะมีคำตอบบ้าง........หัวหน้าห้องใจดีด้วย......กำลังจะแจก ชีดี ร๊อก 70-80 ครับ.............อิอิ.....

Attached Files Image(s)

10-04-2008, 14:52
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไม่รู้จะลงที่ห้องไหนดีครับ - by กีต้าร์เก่า - 10-04-2008, 14:52

Forum Jump: