Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ว่าด้วยทัศนะคติเกี่ยวแก่ชีวิต....
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: ว่าด้วยทัศนะคติเกี่ยวแก่ชีวิต....
ความสุขมันเป็นนามธรรม ไม่มีเครื่องวัด ไม่มีมิเตอร์วัดความสุข เหมือนมิเตอร์วัดค่าน้ำ ค่าไฟฟ้า
และ ความสุขของแต่ละคน ไม่เหมือนกัน
ใครจะรู้ ว่า สุข ที่ใครบางคนบอกว่า เป็นสุขเล็กๆ นั้น จริงๆแล้ว ยิ่งใหญ่เพียงใด

ผมเชื่อว่า สุขหรือทุกข์ นั้น อยู่ที่ใจครับ

ทำใจให้มันสนุก สิ่งที่เจอ มันก็คือ ความสุขใจ อ.เขต์อรัญ ผู้ล่วงลับ เคยว่าไว้

ผมมีความสุข ครับ ได้ทำงานที่ชอบ ไม่รู้สึกว่าเป็นงานเท่าไหร่ .......... มีความสุข
งานเยอะๆ ไม่มีเวลาพักผ่อน แต่พอนึกถึงเงินที่จะได้มา หลังจากงานจบ ....... ก็มีความสุข
งานน้อย ว่างซัก 2-3 อาทิตย์ ได้ไปเที่ยว นอนเล่น พักผ่อน ............. ก็มีความสุข
ได้เล่นดนตรีที่รัก อาทิตย์ละ 2-3 วัน พอได้หายอยาก ......... มีความสุขมาก
รักษาสุขภาพ จากการกินอาหารที่ดี และออกกำลังกาย สุขถาพแข็งแรง .......... มีความสุข
ไปทำลายสุขภาพ จากเขียวเจี๊ยบ และ บุหรี่บ้าง .......... อันนั้นก็สุขดี

และอีกหลายเรื่อง สุขทั้งนั้นแหละครับ สุขมาก สุข น้อยเท่านั้นเอง อยู่ที่มองครับ
15-09-2007, 19:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ว่าด้วยทัศนะคติเกี่ยวแก่ชีวิต.... - by Teera - 15-09-2007, 19:14

Forum Jump: