Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พวกน้าๆที่เล่นอาชีพกลางคืนแกะพลงกันบ่อยแค่ไหนครับผม
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: พวกน้าๆที่เล่นอาชีพกลางคืนแกะพลงกันบ่อยแค่ไหนครับผม
ตั้งแต่ตอนเริ่มเล่นนี่ลำบากมากมั้ยครับ

ตั้งแต่เริ่มเล่นนี่ ไม่ลำบากครับ มีอุปกรณ์ มีเพื่อน มีไฟ...เพลงโฟล์คซอง สมัยนั้นไม่มีไรมากนัก
แล้วก็ต่อยุคมาถึงสตริง...ก็เพลงตลาด ๆ ก็ไม่มีอะไรมากมายอีกแหละ...จนเริ่มมาแกะเพลงสากล ประหลาดละสิทีนี้!!! ฟ้ากับเหวเลย แต่ก็ทำให้ได้พัฒนาตัวเองขึ้นเยอะแยะ แล้วก็ทิ้งไปเกือบ 20 ปี เพราะคิดว่าไม่มีอะไรดีถ้าอยู่ร่วม(วง)กัน แหะ ๆ ๆ Tongue จนมาเจอที่นี่ ก็เลยเริ่มเปลี่ยนทาง เล่นคนเดียว ชักมันส์แฮะ..ตอนนี้กำลังตั้งไข่อยู่

ถ้าเทียบกับปัจจุบันยังคงแกะเพลงอยู่เรื่อยๆหรือเปล่าครับ เดือนนึงแกะกี่เพลง

ทำงานประจำเลยไม่ค่อยว่าง(สมองน่ะ) แต่ถ้ามีเวลาก็ยังแกะเรื่อยๆครับ ชอบฟังเพลง ฟังเพลงไหนถ้าติดหูแล้วจะไม่ไปล้างTongue ต้องแกะเหมือนเป็นสิวเลย แย่หน่อยตรงแกะแล้วทิ้งไม่ได้เล่น บางเพลงก็ไม่สำเร็จเพราะฝีมือไม่พัฒนา ชาวบ้านเขาไปถึงไหนกันแล้ว(ด่าตัวเอง)ส่วนที่เสร็จก็ดันไม่เพราะ ไม่เหมาะ 5555 ก็เพื่อสนองความเพลิดเพลินและอารมณ์ตัวเองน่ะครับ

สมมุติเล่นซ้ำๆทุกวัน เดือนนึงมีแกะมาทีนึงเจ้าของร้านเค้าจะด่ามั้ยครับ
ถ้าผมเล่น...
1.ก็คงแกะทุกวัน แถมต้องทำของที่แกะแล้วให้ดีขึ้นไปเรื่อยๆด้วย
2.หาสิ่งใหม่ๆ เพลงใหม่ๆ วิธีใหม่ๆ...จนถึงขั้นคิดและทำได้เอง

ถ้าเราเป็นคนฟัง เราก็คงปี้ แต่ไม่แฮปปี้ เจ้าของร้านคงไม่ต้องพูดถึง ด่าแน่ อย่างน้อยก็ด่าในใจ เพราะเสียเงินค่าจ้างเราเพื่อให้ดึงคนเข้าร้านอยู่แล้ว
มันเป็นงานน่ะครับ ต้องทำงานถึงจะได้เงิน ทุกอย่างที่น้าว่ามา...มันแก้ที่ตัวเองได้ครับ

ถ้าเล่นซ้ำๆแล้วเบื่อ น้าๆมีวิธีแก้เบื่อกันอย่างไรหรอครับ

ก็เล่นไม่ให้ซ้ำสิครับTongue ถ้ายังไม่หายก็ทำใจให้เป็นสุข ถ้าไม่หายอีก เลิกเล่นเถอะครับ เล่นแล้วเป็นทุกข์จะทำไปทำไม?

เขียนยาวอีกแว้ววววววว....น่านะ ปีละครั้ง สองครั้ง....ฮริ้วววววววววววววววววว Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

08-02-2008, 10:57
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พวกน้าๆที่เล่นอาชีพกลางคืนแกะพลงกันบ่อยแค่ไหนครับผม - by Tai Labour - 08-02-2008, 10:57

Forum Jump: