Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำในการซื้อกีต้าร์ครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำในการซื้อกีต้าร์ครับ
Therock Wrote:
Ck1 Wrote:ผมเคยโทรไปถามราคา Guild มาครับ รุ่นนั้น ตกอยู่ประมาณ 28000 มั้งครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ แต่มันมีกล่องมาให้ด้วย ไม่ทราบว่าพี่ Pood มีความเห็นว่าอย่างไรครับ อ่อ....อีกอย่างผมโทรไปถามเต่า US ที่นครหลวงมา ตัวที่ทำใน US ถูกสุด 29,990 ครับ พี่ว่าเป็นอย่างไรบ้าง น้า Porvation มีความเห็นว่าอย่างไร อยากให้พี่ๆมีตัวเลือกให้หน่อยครับ ผมกลัวซื้อกีต้าร์ราคา 30,000 แต่เหมือนได้กีต้าร์ราคาคุณภาพแค่ 10,000 ที่ถามพี่ๆเยอะๆเนื่องจากตังหายากนะครับ แล้วก็ไม่ค่อยมีความรู้มากเท่าไร แต่เป็นคนรักเสียงเพลง และชอบเล่นเท่านั้นเองครับ

Guild ราคาตั้ง 28000 ... แต่พอซื้อจริง ทางร้านจะลดให้อีก 10% เป็นปกติอยู่แล้วครับ...
ส่วนเรื่องนครหลวง.....ผมขอรูปคุณดาจากพี่ป๋อมา จะปีแล้วน้าป๋อยังไม่ให้ผมเลยครับ อุอุ

ผมมีความเห็นว่า..
เก็บเงินไว้ในกระเป๋า..เก็บเพิ่มๆไปเรื่อยๆ..ทนไม่ไหวแล้วค่อยมาหาผม....แล้วผมจะแนะนำว่าควรซื้อยี่ห้อใดเพราะอะไร

น้องดาไม่ยินยอมให้ถ่ายภาพ
ผมกลัวถูกฟ้องข้อหาละเมิด! และไม่อยากซัดทอดถึงณัฐกมลคนจ้างวาน!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
26-12-2007, 14:56
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำในการซื้อกีต้าร์ครับ - by povation - 26-12-2007, 14:56

Forum Jump: