Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ในความประทับจำ.......
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: กีต้าร์ในความประทับจำ.......
ผมนึกกลับไปถึง สมัยเรียนวิทยาลัยเทคนิค ราชบุรี บ้านเดียวกับพี่กิจจา
ผมและเพื่อนๆ ฟอร์มวง กันเล่นเพลงพวก คาราบาว คีรีบูน
วันซ้อม ก็ธรรมดาครับ ห้องซ้อมของวิทยาลัย กีตาร์ก็ของวิทยาลัย

และแล้ววันที่รอคอยก็มาถึง โรงเรียนจัดงานประจำปี

วงผมได้เล่นเป็นวงเปิด ของวงที่ดังที่สุดในราชบุรี The 4 Single พี่กิจจาน่าจะรู้จัก

วันนั้น กีตาร์ดันมาเสีย ไม่ดัง ใช้งานไม่ได้

พี่มือกีตาร์ วง The 4 Single เอา Gibson Lespaul Custom สี Red Wine มาให้เล่น

ความรู้สึกตอนนั้น มันสุดยอดครับ ตอนนั้น อย่าว่าแต่ Gibson เลย Fender ,Ibanez ไม่มีเล่นครับ เห็นแต่ในรูป ไม่เคยสัมผัส กีตาร์วิยาลัย ก็ Royal ครับ

หลังจากนั้น ก็ได้จับกีตาร์เสียงดีๆ มากมาย แต่เมื่อเทียบกับความรู้สึกของเด็กบ้านนอก ได้เล่น Gibson แล้ว มันเทียบกันบ่ได้ครับ

มันจึงเป็นความประทับใจแบบ จำไม่รู้ลืมครับ
06-09-2007, 23:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - by Teera - 06-09-2007, 23:33

Forum Jump: