Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ
karn Wrote:นึกถึงวันแรก ที่เรายืนอ้าปากค้าง มองสาวน้อยที่ร้องเพลงอยู่บนเวทีด้วยความชื่นชม...
วันแรกที่ เราได้มีโอกาสพูดคุยกับสาวน้อยที่ป๊อปปูล่าที่สุดคนนึงในมหาลัย...
วันแรก ที่อะไรก็ไม่รู้มาดลใจให้ผมกล้าบอกรักเธอ...
และวันแรก ที่อะไรก็ไม่รู้ มาปิดบังตาเธอให้มืดบอด ไม่ปฏิเสธรักจากผม....
นึกง่ายๆแค่เนี้ยแหละTongue

อ้าว!!! ทำไมตอนอยู่กับผม เล่าให้ผมฟังว่า ต๊ะคนนี้ มาปลุกปล้ำน้ากานก่อน!!!Rolleyes

povation Wrote:เราผู้ชายมีความรักมอบให้ผู้หญิงเพียงคนเดียว
ทำไมต้องปิดบังตัวตนของเรา..ใช่ไหมครับน้ากาน
ตัวตนของเราก็เป็นอย่างที่คนรักของเราเห็นอยู่ขณะนี้นั่นแหละ!
น้าสันได้แต่งงานไปก็คงเป็นแบบผมและอีกหลายๆคน
คนที่มีความมั่นคงอย่างผม อย่างน้ากานและอีกหลายๆคนที่รักครอบครัว
ย่อมรู้ดีว่าสมควรทำอย่างไรเพียงใด..เฮ้อ..เรื่องนี้พูดและอธิบายได้ยากจริงๆ

อธิบายยากครับ มันเป็นภาษาใจ มิใช่ ภาษาพูด

แต่ผมถนัดภาษากายที่สุด!!!Rolleyes

povation Wrote:ตกลงว่า..ชาติหน้าบรรดาเหล่าผู้ชายทั้งหลายคงต้องไปเจอกันอีก..เพราะมีบาปกรรมทางใจ กันแทบทุกคน...ชายใดถูกพาดพิงและเห็นว่าที่ผมพูดไม่จริง..กรุณาออกมาตอบโต้ด้วยครับ...ขอบคุณครับ

ผมขอไปบวชก่อนครับ

เผื่อชาติหน้าจะได้ไม่ต้องเจอกันอีก

ไม่เบียดและ ขอบวชก่อน!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
23-11-2007, 14:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - by san - 23-11-2007, 14:53

Forum Jump: