Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ
karn Wrote:คนน่ารักมักได้แฟนขี้เหล่ครับTongue
ต๊ะเป็นพยานได้

ใช่ครับเพราะหนุ่มๆ ในบ้านฟ้าหล่อทุกคน

เลยมาหลงกล สาวหน้ามน คนหน้าไม่สวย

ไปและเดี๋ยวเละ!! ชะแว๊บบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

myakira Wrote:ช่วงนี้เข้าสู่ฤดูกาล....
เอาข้อคิดดีๆ มาฝากกันจะได้เข้าบรรยากาศ

ความรักนั้นก็อดทนนานและกระทำคุณให้ ความรักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง ไม่หยาบคาย ไม่คิดเห็นแก่ตัวฝ่ายเดียว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด ไม่ชื่นชมยินดีเมื่อมีการประพฤติผิด แต่ชื่นชมยินดีเมื่อประพฤติชอบ ความรักทนได้ทุกอย่างแม้ความผิดของคนอื่น และเชื่อในส่วนดีของเขาอยู่เสมอ และมีความหวังอยู่เสมอ และทนต่อทุกอย่าง

พระธรรม 1 โครินทร์ บทที่ 13 ข้อ 4-7

นี่ถอดคำแปลมาจากพระคำภีร์ ไบเบิ้ล มาให้ผมเลยหรือครับ ขอบคุณนะครับ

ไม่น่าเชื่อว่านอกจากจะเป็นสาวสวย และเรียบร้อยที่สุดในบ้านฟ้าแล้ว ยังมี ศาสนาในหัวใจ ด้วยนะเนี่ย RolleyesRolleyesRolleyes

call Wrote:ส่วนน้าสันก็เก็บประสบการณ์พลาดท่าของป้าแดงไว้เป็นอุทธรณ์ด้วยนะครับ มีลูกให้รีบตั้งชื่อให้คล้องจองกับตัวเองไว้ก่อนที่แฟนจะแย่งไป ชื่อที่ผมอยากแนะนำ เช่น น้องบะหมี่ น้องหมี่โป๊ะ น้องหมีเหลือง น้องหมี่หยก น้องหมี่ซั่ว (ซ.โซ่ นะครับไม่ใช่ ช.ช้าง) หรือน้องหมี่เกี๊ยว ก็ได้ ทุกชื่อที่เอ่ยมาล้วนแต่เป็นชื่อมงคลทั้งสิ้น เชื่อผมสิ

จำแม่นจริงๆ ยังไม่ลืมว่าผมขายหมี่เกี๊ยวอีก น้าลอยคอ จำผิดแล้วครับ

ผมขายตูดครับ (ตูดไก่นะจ๊ะ)

povation Wrote:
karn Wrote:พี่ป๋อบอกกับผมว่า ไม่รู้ตอนหนุ่มๆ พี่แดงมาชอบพี่ป๋อได้งัย
ยังดีที่มาหล่อทันเอาตอนบ่ายๆ ถือว่าตอบแทนพี่แดงตอนสาวๆครับ ที่เห็นคุณค่าในตัวพี่ป๋อ

(พี่ป๋อพูดจริงๆนะครับ)

น้ากานไม่บอกไปด้วยว่า...ตอนนั้นผมเหมือนจิ้งจกด้วยล่ะครับ

จิ้งจกอะไร จะจะหน้าตาดีขนาดนี้ครับ

พี่ป๋อหน้าออกไปทาง จิ้งเหลนน้อย คอยรัก มากกว่า

หยิกแกมหยอกนะครับ ผมรักใครมาก ก็ แซวมากนะครับRolleyes
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
22-11-2007, 13:04
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ - by san - 22-11-2007, 13:04

Forum Jump: