Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติ เนื่องในงานพิธีมงคลสมรสครับ
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ขอเรียนเชิญเพื่อเป็นเกียรติ์ เนื่องในงานมงคลพิธีสมรสครับ
bobonuii19 Wrote:ลืมไป คงไม่ใช่น้ำตาลอยากเดียวแล้วหละ ท่าจะบริโภคมีดอีกอย่างด้วย

คารมน้า ช่างหวานและ คมจริง ๆ eh eh eh

ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ

แฟนผมก็ชมผมอยู่ประจำ เค้าชอบชมผมว่า ทำไมเป็นคน ปากดี!!! อย่างนี้

Therock Wrote:.เพราะพอผมกลับมาถึงบ้าน....ก็รีบเปิดคอมฯ ตามคำเชื้อเชิญของพี่ชายใจดี .... ที่โทรมายั่วตั้งแต่ หกโมงเย็น.........แล้วก็กดเซฟรูป คู่ ที่น่าอิจฉานั้นไว้.....(สมกันจริง ๆ ครับ คนนึง ตาโต หวานหยาดเยิ้ม.....อีกคน...ถ่ายรูป นึกว่าหลับ 555) อ่ะล้อเล่น........ซึ่งความประทับใจ และอิ่มเอม คราวนี้ มันอยู่ในใจผมตั้งแต่วันที่น้าสันมาแจกการ์ด วันกลับจากบ้านเต่าแล้วครับ.... วันนี้ผมเลยไม่ตอบกระทู้ไหนเลย...ไปจดจ่ออยู่กับเพลง เพลงนี้....ผมขอถือวิสาสะ....แต่งเพลงนี้โดยยืมอารมณ์จากพี่ชายหัวหน้ากระทู้หล่อกระชากวิญญาณ......และลงเพลงนี้ไว้ในโพสต์นี้เลยแล้วกัน....

เพลงนี้ชื่อว่า....."เพลงรัก".........ขอบคุณที่พี่มีความรัก....ขอบคุณที่ความรักของพี่เพื่อแผ่มาถึงพวกเรานะครับ.....

เพลงรัก
Intro G/Bm7/C/Cm7 x2
.........G???Bm7????..C?..Cm7
เพลงนี้อาจจะไม่ซึ้ง.......อย่างใครเขา...........
??G???.........Bm7?....C??.......D???...........?..G
แต่ฉันร้อง ขึ้นทุกคราว...ตั้งแต่วันที่ได้พบเธอ..................คนดี

Instru Bm7/C/Cm7

??...?G??......Bm7???..........C??.Cm7
* เพลงนี้ฟังดูไม่หวาน............ไม่ละมุน ไม่อบอุ่นเหมือนใคร
??......G...?Bm7??.....?.C???D??..
แต่เพลงนี้ ฉันเขียนมัน ออกจากใจ เพื่อเตรียมไว้ให้เธอ

???..Em7?..........C???.......?Am7??.......C??.D
** ได้ยินไหม.......เสียงหัวใจ.......ที่ดังให้ .........เธอผู้เดียว.............

???........?G?......??Bm7?........??C??.....D
ขอบคุณเพลงรัก ...........ที่ฉันและเธอช่วยแต่ง จากหัวใจ.........
??......??G????Bm7??......C???.D
ขอบคุณอีกครั้ง ......ที่ฟ้าให้เราได้เจอะ และรักกัน........X2 จนวันตาย...........

Instru G/Bm7/C/Cm7 x2

(*,**)
????.......G???Bm7???C??.........D
ขอบคุณเพลงรัก ที่ฉันและเธอช่วยแต่ง จากหัวใจ.........
???......?G????Bm7??.........C???.D
ขอบคุณอีกครั้ง ........ที่ฟ้าให้เราได้เจอะ และรักกัน........
????........G???Bm7?........??C...??..D
ขอบคุณเพลงรัก..... ที่ฉันและเธอช่วยแต่ง จากหัวใจ.........
????G????...Bm7??.....C???.D
ขอบคุณอีกครั้ง....ที่ฟ้าให้เราได้เจอะ และรักกัน........
????.G..Bm7?..C??Cm7.....Cm7
ขอบคุณความรักที่มันเอ่อล้น...........................................................
?.Am7??..........?.D???????
และคำในเพลง เพลงนี้.........................
.....Am7??.......?.D
คำเดียวในเพลง เพลงนี้........
??Am7?...........??.D
คำสุดท้าย ในเพลง เพลงนี้...................................ฉันรักเธอ

Instru G/Bm7/C/Cm7 until fade

ขอมอบเพลงนี้ แทนคำอวยพร ทุกๆ คำครับ

The Rock (ตอนนี้เมามากครับ)

ขอบคุณสำหรับเพลง ที่มีเนื้อร้องที่ไพเราะจับใจ อยากฟังว่าร้องอย่างไร

เพลงนี้หรือเปล่า ที่ร็อกจะร้องให้ สาวเกาหลีฟัง

ในงานแต่งของตัวเองหรือเปล่าจ๊ะRolleyes

yodchula Wrote:ชื่นใจครับ ชื่นใจ Smile

ขอบคุณครับ ผมก็ชื่นใจเหมือนกันครับ

ไม่รู้หลังแต่งแล้ว อาจจะ......ช้ำใจมากกว่า!!!

manoch Wrote:ยินดีด้วยนะครับ
ขอให้ความรักหวานชื่นตลอดไปครับSmile

ขอบคุณมากครับพี่มาโนช

เกรงว่าอาจจะไม่หวานชื่นหลังแต่ง

กลัวจะ หวานอม ขมกลืน!!! มากกว่าครับ

ping Wrote:ยินดีกับน้าสันด้วยคน
ผมจะบอกอะไรให้อย่างหนึ่ง "น้าสันว่าจะรู้ว่านรกมีจริง ก็ต่อเมื่อได้พบกับสวรรค์ในวันที่ 9 ธันวานี้นะครับ"
ยินดีต้อนรับ เขยเมืองชล เหมือนเราเลย
หญิงเมืองชล ดุนะเว้ย
แต่เราไม่ต้องกลัว ใช้คำพูดเพียงคำเดียวพิชิตได้คือ ........ ครับ เชื่อผม

ขอบคุณครับน้าปิงนัง ตังนิง

ผมไม่กลัวแฟนผมหรอกครับ

ทุกวันนี้ตอนมาหาผม ต้องคลานเข่า เข้ามาครับ

พอดี ผมแอบอยู่ใต้เตียง กลัวตายสุดๆ!!!

toto9 Wrote:ขอแสดงความยิน....ดีด้วยนะคุณ san....san
ขอให้มีความสุขมากๆๆ...ในการมีชีวิตคู่
ขอให้มีลูกหัวปี...ท้ายปี จาก P.toto9

ขอบคุณมากครับน้าตู่ โตโต้ ได้ Taylor มาเล่นหรือยังครับ

อวยพรให้ผมมีลูกหัวปี ท้ายปี เลยหรือครับ

ผมไม่ชอบทำกิจกรรมในการเลี้ยงลูกครับ

ผมชอบ ตอนทำกิจกรรม ให้ลูกได้เกิดมามากกว่าครับRolleyes

หมายถึง จีบกันนะ

อย่าคิดทะลึ่ง เหมือนผมนะครับ อิอิ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 20-11-2007, 10:13 by san.)
20-11-2007, 10:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอเรียนเชิญเพื่อเป็นเกียรติ์ เนื่องในงานมงคลพิธีสมรสครับ - by san - 20-11-2007, 10:11

Forum Jump: