Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พรุ่งนี้จะไปลาว
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: พรุ่งนี้จะไปลาว
บัติ Wrote:น้า ทีละภาพ ที่เวียงจันทร์ถ้ามีเวลา แนะนำให้ไปชิม สุกี้ ที่ร้านอาหารใกล้ๆ โรงแรมลาวโฮเต็ล หันหน้าเข้าหาป้ายโรงแรม ร้านอยู่ขวามือ ห่างจากโรงแรมประมาณยี่สิบเมตร รู้สึกจะชื่อร้าน เวียงสวรรค์ อร่อยมากๆ ผมไปทำงานหลายๆครั้ง เพิ่งมาเจอร้านนี้ครั้งสุดท้ายนี่เอง น้ำแกงหวานหอมมากๆ ผมถามทางร้านบอกว่าใช้น้ำมะพร้าวมาทำน้ำซุปครับ อร่อยสุดยอดจริงๆ เน้นอีกครั้ง อร่อยสุดยอดจริงๆ
คนลาว น้ำจิต น้ำใจดีมากครับ
ขอให้โชคดี เที่ยวให้สนุกนะครับ

คงได้กลับไปกินอีกครับน้าบัติ เทียวนี้ 70 คน ไปไหนมาไหน ต้องตาม Program เค้าหมดเลยครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ
19-11-2007, 22:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พรุ่งนี้จะไปลาว - by Teera - 19-11-2007, 22:53

Forum Jump: