Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โอเวชั่น collector 2001 ไม้หน้าระเบิด
Author Message
bossy Offline
Member

Likes Given: 2
โอเวชั่น collector 2001 ไม้หน้าระเบิด
ไม่รู้จะทำยังไงดี เลยมาขอคำปรึกษาครับ
ดูรูปกันก่อน

[Image: ova_2.jpg]

[Image: ova_1.jpg]

[Image: ova_4.jpg]

ท้าวความเรื่องกีตาร์หน่อยครับ
กีตาร์ตัวนี้เป็นกีตาร์ที่ผมประมูลมาได้
และเมื่อผมได้รับกีตาร์ มีหลายอย่างที่ผิดปรกติจาก
กีตาร์ปรกติ คือ กีตาร์ซ่อมคอมา บริดซ่อมมา ติดกาวมาใหม่
และปรีแอมป์ใช้การไม่ได้ จึงได้ติดต่อทำการขอคืนสินค้า
ซึงผู้เปิดการประมูล ยอมรับคืนสินค้า โดยยอมคืนเงินให้เป็นจำนวนเต็มครับ

แต่ เพื่อนผมได้มาเห็นกีตาร์ตัวนี้ และได้ลองเล่น
แล้วรู้สึกพอใจ กับสัมผัสของกีตาร์ เสียงที่ได้
จึงได้ทำการขอแลกกีตาร์ตัวนี้ กับกีตาร์ยามาฮ่าที่เพื่อนผมมีอยู่
เพื่อนผมเลยส่งกีตาร์ไปแลกกันเป็นที่เรียบร้อย

หลังจากนั้นประมาณ 1 อาทิตย์ พอเอากีตาร์มาเล่น
ปรากฏว่าสภาพเป็นอย่างที่เห็นนี่แหละครับ
จะซ่อมได้มั้ยครับ สงสารเพื่อนครับ

ผมเองโชคดี ที่ไม่ได้เก็บกีตาร์ตัวนี้ไว้
แต่เพื่อนผมโชคร้าย ที่กีตาร์เป็นแบบนี้
ตอนแรกก็ไม่นึกว่ามันจะเป็นแบบนี้ เพราะคิดว่าซ่อมมาดีแล้ว
ไม่น่าจะมาปัญหาเพิ่ม แต่แล้วมันเป็นแบบนี้

อยากทราบว่า
1.มันจะซ่อมได้มั้ยครับ
2.ถ้าจะเปลี่ยนไม้หน้าใหม่จะเป็นไปได้มั้ยครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
สหายด้ามขวาน..ผมออกตามหากีตาร์ดีๆ ที่พ่วงมาด้วย...มิตรภาพ
(This post was last modified: 17-09-2012, 13:56 by bossy.)
17-09-2012, 09:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
โอเวชั่น collector 2001 ไม้หน้าระเบิด - by bossy - 17-09-2012, 09:16

Forum Jump: