Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ
ได้เห็นน้ำจิตน้ำใจของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในบ้านสีฟ้าแห่งนี้แล้วปลื้มใจแทนพี่Pong555มากเลยครับ
ทั้งจากพี่ๆหลายๆท่านที่ไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวและอาจจะยังไม่เคยพบเจอตัวเป็นๆ
อย่างที่ลุงNapบอกเลยครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ อุบัติเหตุมักจะเกิดขึ้นได้เสมอๆโดยที่เราไม่รู้ตัว จงพึงระมัดระวังและอย่าประมาท
ขอขอบคุณทุกแรงใจที่ส่งผ่านกระทู้นี้ไปถึงพี่Pong555ที่กำลังพักรักษาตัวอยู่ที่บ้านตอนนี้ เดี๋ยวแกคงจะได้เข้ามาอ่านเร็วๆนี้ล่ะครับ
ช่วงนี้แกคงจะเล่นกีต้าร์ไม่ได้เพราะขาเจ็บ (ขอเอามุกน้ายอดเยี่ยมมาใช้หน่อย Tongue)
ผมได้มีโอกาสคุยกับพี่Pong555อีกครั้ง ยิงคำถามตรงเลยครับว่าไอ้แม๊กซ์ที่เย็บมันดูเหล็กๆนั่นมันคืออะไร ไม่เคยเห็น
เลยได้คำตอบมาว่ามันเป็นเหล็กเย็บคล้ายๆแม๊กซ์ครับ เป็นวิธการสมัยใหม่และให้ผลดีเยี่ยมเอาอยู่ แต่แกก็แอบถามพยาบาลว่า
ตอนเอาออกมันจะเจ็บและเยินขนาดไหน ได้คำตอบมาว่ามีเครื่องมือเอาออกและแผลจะกลับมาดูดีได้ไม่ต้องห่วง
เพิ่มเติมอีกนิด เอ็นร้อยหวายที่ขาดเค้าใช้เส้นไหมผสมTitaniumมาเย็บให้ยึดติด การผ่าตัดค่อนข้างใช้เวลามากกว่าปกติครับ
สุดท้ายขอให้ทุกแรงใจที่ส่งไปให้พี่จะทำให้พี่แข็งแรงและกลับมาตีกลองเล่นกีต้าร์ได้ไวๆครับ เพื่อนๆคิดถึง!! Big GrinBig Grin
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

09-06-2012, 14:12
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอให้พี่Pong555หายไวๆครับ - by piggyprince - 09-06-2012, 14:12

Forum Jump: