Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำมาทางคลองประปา ใกล้ถึงโรงกรองน้ำสามเสนแล้ว
Author Message
billy Offline
Member

Likes Given: 0
RE: น้ำมาทางคลองประปา ใกล้ถึงโรงกรองน้ำสามเสนแล้ว
ขอแชร์ด้วยครับในฐานะคนอาศัยอยู่ใกล้ๆคลองประปาเหมือนกันครับ
17.45 เพิ่งขี่จักรยานกลับจากไปดูริมคลองประปา ตอนนี้น้ำค่อยๆไหลเอ่อเข้าด้านหลังเมืองทองแล้วครับ
[Image: DSCN0422.jpg]
[Image: DSCN0424.jpg]
เมืองทองเอารถแมคโครมาตักดินในคลองขึ้นมาทำคันกั้นบนผิวจราจรเต็มรูปแบบ ทำให้ผมมั่นใจขึ้นมากว่า ถ้ายังโกยดินเหลวๆมากองบนถนนแบบนี้ พรุ่งนี้บ้านตรูน้ำท่วมแน่ๆ Sad
[Image: DSCN0428.jpg]
[Image: DSCN0425.jpg]
ผมทยอยอพยพของขึ้นชั้นบนหลายวันแล้วครับ รถยนต์ให้เพื่อนขับไปเก็บไว้ให้ที่ราชบุรีเลยเบาใจไปส่วนหนึ่ง
[Image: Flood54_006.jpg]
บ้านผมเป็นบ้านไม้ใต้ถุนสูงแต่ทำห้องอยู่ข้างล่างด้วยคิดว่าคงพอรับมือได้ครับ ขอให้น้าปู๊ดและทุกท่านโชคดีไม่โดนหรือโดนน้ำท่วมน้อยๆนะครับBig Grin

For every action, there is a reaction_ Albert Einstien.
20-10-2011, 18:24
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำมาทางคลองประปา ใกล้ถึงโรงกรองน้ำสามเสนแล้ว - by billy - 20-10-2011, 18:24

Forum Jump: