Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hide glue คือกาวอะไรครับ
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: Hide glue คือกาวอะไรครับ
(22-09-2011, 12:05)Guidejung Wrote: แล้วมันดีกว่ากาวธรรมดายังไงครับ เสียงจะดีขึ้นหรือเปล่าครับ

เอ๋า ก็ตอบอยู่ข้างบนแล้วไงน้องไกด์ ไม้สั่นสะเทือนได้ดีกว่า เสียงควรจะดีขึ้นมั๊ยล่ะครับ Big Grin
ข้อดี เค้าเชื่อกันว่าไม้หน้าจะสั่นได้ดีกว่ากาวประเภทอื่นๆ ซึ่งน่าจะให้เสียงที่ดีกว่า
ข้อเสีย เคยได้ยินจากเพื่อนๆว่าถ้าเจออากาศชื้นมากๆเหมือนบ้านเรามีโอกาสหลุดง่ายกว่า แต่ทั้งนี้ก็ไม่เสมอไปนะครับ เพราะเคยคุยกับช่างกีต้าร์เค้าบอกว่ามันสำคัญตอนติดกาวต้องความชื้นพอเหมาะ
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

22-09-2011, 12:15
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Hide glue คือกาวอะไรครับ - by piggyprince - 22-09-2011, 12:15

Forum Jump: