Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ
(27-05-2011, 10:44)pong555 Wrote: เรียน น้องหมู...

คติของพี่คือ "ซื้อๆ ไปก่อน" ชอบไม่ชอบค่อยว่ากันทีหลัง เพราะถ้าไม่ซื้อยังไงก็ไม่หายคัน อย่างที่น้ากานต์ว่า กีต้าร์ดีๆ นี่เจ็บตัวน้อยสุดแล้ว ไม่ชอบก็ขายไป หาซื้อเอาใหม่ มันเป็นวังวนของคนเล่นกีต้าร์อย่างเรา ที่ไม่รู้ว่ามันจะจบเมื่อไหร่ พูดง่ายๆ คือ ยังไงก็ไม่จบจ้า...Big Grin

ว่าแต่ว่า ไอ้เจ้า "141" เนี่ย เมื่อไหร่ผมจะได้ลองสักทีนะ อยากฟังเสียงเต็มแก่แล้ว...Rolleyes

5555 มาละพี่ชายสุดหล่อเสน่ห์แร๊งส์
ไอ้ซื้อๆไปก่อนเนี่ยคงมะหวายอะพี่ ถ้าทุนหนาแบบเฮียพงษ์นะ จัดเต็ม!!!
ส่วนไอ้กีต้าร์ 141 เนี่ย ต้องถามแกนนำ น้ากานต์เลยครับ
น้ากานต์ รีบๆจัดมาให้เฮียเค้าลองเร็วๆนะจ้ะ พี่เค้าอยากขี่ เอ้ยอยากลองกีต้าร์แว้วววว Tongue

(27-05-2011, 08:35)Maow Wrote: น้า cin เล่นเอาคลิปของพี่ Greekflatpicker มาให้น้องหมูดูแบบนี้แล้วจะไปเหลือเหรอครับ
พี่ Greekflatpicker ท่านนี้มีกีต้าร์ vintage ดีๆ หายากๆ หลายตัวมากทั้ง Martin Gibson และยี่ห้อ Hi-end อื่นๆ อีกเยอะแยะไปหมด
ว่ากันง่ายๆ น่าจะมีตังค์เยอะเพราะมีกีต้าร์ในครอบครองดีๆ เยอะจัง

ส่วนน้องหมูที่อาการเริ่มกำเริบแบบนี้ก็คงไม่แปลกเพราะว่าเป็นอาการของการมีเงินเหลือเก็บ เงินเหลือจากแอบซ่อนไว้ที่โน้นที่นี่แล้วต้องการกระจายรายได้
ถ้าให้ผมเดาน้องหมูคงรอดยากครับ คงไม่แคล้วได้เร็วๆ นี้แน่นอน..... ฟันธง

มาร่ายมนต์อีกละ ฟันธงฟันเธิงอารายยยยยยยยยปี้หม่าวววววว
ปล. น้องกิ๊บซี่ตัวต่อไปส่งมาที่กรุงเทพนะ เดี๋ยวผมช่วยเบิร์นให้ไม่คิดตังค์ 555
(27-05-2011, 11:18)yot977 Wrote: ต้องมาถึงจะรู้ครับ

วันไหนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Tongue

I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 27-05-2011, 11:21 by piggyprince.)
27-05-2011, 11:19
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - by piggyprince - 27-05-2011, 11:19

Forum Jump: